anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Seo facebook có hi vọng không?

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by Yen_Yen, Oct 22, 2016.

Lượt xem: 4,512

1. icepencil

icepencil Thành viên

Thanks Received:
    20
    Nói thật với những từ khóa trung bình và khó thì SEO Facebook không có cơ hội top và quyền control lại nằm trong tay FB, bị khóa Page bất kỳ khi nào họ muốn. Lời khuyên chân thành là thay vì SEO Facebook gì đó bạn nên đi seeding fanpage , share post, kệu gọi bạn bè like, share sẽ khá hơn tí.

Yen_Yen thanks this.
  2. Yen_Yen

Yen_Yen Dự bị

Thanks Received:
    9
    Các bác ơi sao em em lập fanpage nửa tháng nay rồi mà khi tìm kiếm trên gg vẫn không thấy nhỉ :((

3. quanghnn

quanghnn Thành viên tích cực

Thanks Received:
    38
    mình thấy khá nhiều đối thủ lên top facebook trong khi web mình không cạnh tranh nổi

4. shopquankaki

shopquankaki Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    131
    có thể SEO được fanpage với điều kiện là page đó nhiều like và nhiều view nhé, bạn có thể up video hoặc những hình ảnh hài để câu kéo like,

5. NMTTiSEO

NMTTiSEO Thành viên

Thanks Received:
    26
    Không có chuyện Google không thích facebook đâu. Trong trang 1 thì kết quả trả về chắc chắn sẽ có: trang web, facebook, youtube, hình ảnh, location. Không có chuyện ghét đâu bạn ơi

6. LucVanTien

LucVanTien Thành viên tích cực

Thanks Received:
    57
    Xem lại cách làm của bạn đã đúng chưa :x. FB thì cũng phải onpage và offpage cho fanpage như bình thường bạn nhé, nếu có thể hãy chạy thêm quảng cáo lấy visit để tạo trust cho fanpage.

7. CuộcSốngẢo

CuộcSốngẢo Thành viên

Thanks Received:
    170
    Tớ có 1 từ khóa cạnh tranh trung bình, bị thằng phây búc nó đì cho ko ngoi lên đc đây :)).. hê hê.. hem biết người ta SEO ko nữa.. nhưng FB nó có tính chất cộng đồng cao, kéo traffic tốt :)... và nếu tối ưu OK... KH rất dễ click vô ( do thói quen tiện thể sài FB comment mua hàng luôn ).. :).. cơ mà nói gì thì nói FB khi SEO khá vất... :) coi nó như là 1 post cũng ko ổn, 1 Category cũng ko xong.. và SEO đc 1-2 từ khóa thì về giá trị kinh tế nó ko đc OK lắm!

_Có Pai Bên Đời_

8. maygiuxenano

maygiuxenano Dự bị

Thanks Received:
    0
    Mình đồng ý với ý kiến của bạn, SEO website thì có đầy đủ thẻ h1,2,3... tittle, key thì anh google index hơn face do đó dễ lên top hơn.
    Mình nghĩ bạn chủ thread nên làm một website thì sẽ kinh doanh tốt hơn đó bạn, bạn có thể sử dung mã nguồn mở như wordpress ( hỗ trợ sẵn theme, template free ) và tự thiết kế web mà ko tốn chi phí thiết kế web. Sau này kinh doanh phát triển làm website hoản chỉnh sau cũng được

9. ngohaianh

ngohaianh Thành viên

Thanks Received:
    11
    SEO facebook nan giải lắm, độ cạnh trang trung bình thì xác định không lại được với mấy web cá nhân , được đầu tư đúng mức bạn nhé.

Share This Page