anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Seo ký sinh, một con đường seo - một thân seoer

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by bangtam, Sep 11, 2014.

Lượt xem: 17,149

1. Mr.N2

Mr.N2 Administrator
    Staff Member

Thanks Received:
    5,095
    Vừa rồi mình ngồi lọc các liên kết trỏ đến forum.idichvuseo.com thì thấy cảnh này.

Các bạn mua bán liên kết lợi dụng diễn đàn để quảng cáo trá hình đều bị xóa bài và banned toàn bộ, thậm chí đã có cá nhân đã bị filter thông tin mua bán. Những điều tốt đẹp được sinh ra nhưng một khi lợi dụng nó đã biến thành cái tiêu cực.

lethao_aob thanks this.
  2. vnseoweb

vnseoweb Thành viên

Thanks Received:
    25
    SEO này thời vụ, key dễ, hoặc các cá nhân, công ty không muốn đầu tư vào website, mặc khác cũng có một số rủi ro nhất định, ví dụ như: bài viết của bạn bị xóa, bên chủ website không phát triển website ( hết hạn domain, hosting), hoặc làm landing page trên forum bạn sẽ nhận được các nhận xét không theo ý muốn...

Tóm lại với các key thời vụ, dễ thì có thể áp dụng được.

3. ndlong

ndlong Thành viên

Thanks Received:
    7
    cần phải áp dụng ngay vào trang của mình mới được, lý thuyết là như vậy, không biết khi thực hiện nó sẽ như thế nào, ôi đường còn dài và còn mù mịt lắm các bác ạ.

4. komororo

komororo Thành viên

Thanks Received:
    36
    mình thấy seo thế này cũng hay, nên trao đổi link đặt quảng cáo với các trang liên quan chủ đề, xong rồi nếu website đó lên top thì seo phụ cho web đó lun. có phải thế ko mọi người

5. bangtam

bangtam Administrator
    Staff Member

Thanks Received:
    1,272
    Mình vẫn làm với các chiến dịch dài hơi của mình và vẫn làm tốt, bạn thiếu một chiến lược nên bạn mới nghĩ như vậy. Còn mình mình vẫn đang dùng rất tốt cách này để làm việc, vì cách này dễ nhưng sẽ dễ hơn nếu bạn biết chọn forum để chơi

6. haiphamqn

haiphamqn Thành viên

Thanks Received:
    18
    Chính xác mình cũng sắp SEO ký sinh trên các diễn đàn lớn, onpage tốt 1 chút thôi sẽ lên top, seo ký sinh là 1 hình thức khá hay đem lại 1 lượng khách hàng tương đối là tốt

7. NguyenPhuc.PTL

NguyenPhuc.PTL Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    154
    Seo từ khóa dài dễ lên hơn, hình thứ ký sinh giúp tạo nên tên tuổi cũng như thương hiệu của bạn, uy tín của bạn cao thì mọi người sẽ biết đến bạn

8. minhhai-seoer

minhhai-seoer Thành viên tích cực

Thanks Received:
    98
    Cũng đã từng làm thế này tuy nhiên rất nguy hiểm và đặc biệt khó lường hơn nếu ta làm trên 1 forum tốt,chất lượng nhưng không "Mua" Topic đó. nếu bị mod xóa bài thi sẽ thế nào đây ?

9. newlifett

newlifett Thành viên tích cực

Thanks Received:
    55
    seo ký sinh kiểu này cũng hên xui lắm, cái chính là do admin của site mình ký sinh ấy, và liệu site đó có thể tồn tại được lâu không

10. vietmys

vietmys Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    128
    Bài viết bị xóa là ai xóa vậy thớt ? Google hả pác ?

Share This Page