anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Seo mãi mà từ khóa vẫn ở trang 2 trang 3

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi hoclamseohn, 7 Tháng mười một 2016.

Lượt xem: 25,950

1. oxfordenglish

oxfordenglish Thành viên

Ngoài link ra cón nhiều yếu tố khác mà kiểm tra lại nội dung xem có ngon không hình ảnh tốc độ web mức độ thân thiện với người dùng vv

2. hoclamseohn

hoclamseohn Thành viên

Mình cũng xem lại rồi nhưng chắc là sẽ cần phải mất 1 thời gian nữa thì mới có biến chuyển về từ khóa được giờ cũng chỉ biết viết bài đi link mấy diễn đàn và chờ thôi

3. nhatroso

nhatroso Thành viên

nếu bạn đang làm nhiều link thì làm chậm lại, post nhiều bài lên và social mạnh lên và ngược lại. vì nếu bạn làm mãi mà vẫn đứng im thì có lẽ do bạn đi sai hướng

4. docbaotin

docbaotin Thành viên

bạn xem đối thủ top 1 -2 của bạn làm những gì thì bạn làm theo gần như y hệt như thế thử xem có on trang 1 không, với lại quan trọng nội dung và tối ưu của site bạn đến cỡ nào nữa

5. buivannam

buivannam Thành viên

Thấy mấy bác bình luật sôi nổi quá cũng bay vào chém tí, chia sẻ một số kinh nghiệm mình đã từng trải biết đâu giúp ít được các bác!

Đâu tiên chúng ta phải luôn nói không cái các tool ( mình từ hồi seo đến giờ không bao giờ đụng đến nó )

Thứ 2 là nội dung mọi người đã tốt chưa? có tự viết không ? ( chôm tí cũng không sau miễn là của mình 90%)

Thứ 3 mọi người nên tham gia vào các hội nhóm trên Facebook Google Plus ..vv

Cuối cùng là phần đi link. Nếu như site mới và các từ khóa không có độ cạnh tranh cao thì các bác không cần backlink cũng có thể lên top được nhé chủ yêu là nộ dung của các bác phải tốt và thu hút được người đọc.

Nếu muốn có lượng backlink ổn định và bền vững thì nên tạo cho mình một vài site vệ tinh. Có thể thời gian để các bác xây dựng cái site vệ tinh đó hơi lâu nhưng một khi đã đâu vào đó rồi thì các bạn sẽ có những nguồn link ổn định và lâu dài. ( Lưu Ý: site vệ tinh cũng như là một site chính vì thế các bác cũng phải cập nhật nội dung thường xuyên cho nó nhé )

Về viết bài cho site mỗi ngày các bác nên viết ít nhất 2 bài để google thấy site có nội dung và thường xuyên vào cập nhật site cũng như index các bài viết của bạn.

Điều cuối cùng mình muốn nói với các bạn là đừng bao Spam trên các diễn đàn để trục lợi cho chính bản thân mình, nếu như các bác có một nội dung tốt thì người ta cũng chẳng tiếc gì một link cho bác đâu. Nhưng các bác cứ Spam nhưng thể thì ai cũng thiệt thòi, có thể là bác sẽ nhận được những backlink mà bác mong muốn nhưng nếu ai cũng như bác thì diễn đàn đó sẽ nhanh chóng chết đi và mọi người sẽ chẳng còn nguồn để đi link nữa. Chưa kể đến chúng ta sẽ bị vạ lây nếu như các diễn đàn chúng ta Spam link bị phạt, điều đó là không thể tránh khỏi. Vì thế mong các bác hãy nói không với Spam. ( Mình chỉ nói những người Spam thôi còn bác nào không có thì xin bỏ qua )

6. quanghnn

quanghnn Thành viên tích cực

hoang mang quá bác ạ, muốn bỏ nghề

7. NhatTrungSexToys

Tin tức về thời trang thì cạnh tranh tương đối nặng mà. thế nên còn nhiều việc phải làm để lên top lắm. Phải cày thôi

8. duongthisinh

duongthisinh Thành viên

Có khi không seo, không làm gì từ khóa nó lại tự lên, thế mới khổ. Chắc giờ google thích tự nhiên

9. tuantaiquyen

tuantaiquyen Thành viên

Bên mình đây cũng thế bạn ah, đã seo dc 5 tháng rồi mà dc mỗi 1 từ lên top 10, còn lại là mất tích không phanh, cứ tình trạng này ko đủ sức làm mãi nữa.

10. hoclamseohn

hoclamseohn Thành viên

Nếu để 1 mình mà làm được mấy site vệ tinh thì làm gì còn thời gian mà đi link các diễn đàn và cập nhật nội dung cho site chính mình luôn cảm thấy thiếu thời gian quá. Tình hình này mà kéo dài chắc là về quê chăn gà mất thôi các bác ơi