anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

SEO trên google.com và google.com.vn có gì khác nhau

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi giant.haboob, 10 Tháng một 2013.

Lượt xem: 22,548

1. suamaytinhtphcm

suamaytinhtphcm Thành viên

Mình cũng đang thắc mắc về vấn đề này , tại sao từ khóa của mình là tiếng việt seo chủ yếu trên google,com,vn mà thứ hạng trên google,com lại cao hơn , với lại mình chủ yếu đi link trên trang việt nam là nhiều , mà từ khóa trên gg,com,vn lúc nào cũng thấp hơn gg,com .

2. nguyenhung

nguyenhung Thành viên nhiệt tình

không hiểu sao khi mình tím kiếm trên máy tính nó toàn ra GG.com nhỉ? trước đây thì nó chueyenr ngay sang GG.com.vn giờ thì ko thấy là tại sao các bác?

3. hantrongtai

hantrongtai Thành viên

Các bác cho hỏi là link ở edu. vn thì tính là link việt nam hay link nước ngoài mà web e cái lượng link này tương đối nhiều mà nó toàn lên gg . com cao hơn.
    backlink từ website . com . net . org ... măc dù là diễn đàn của VN thì GG sẽ tính là backlink ở VN hay nước ngoài. Vì website em có lượng backlink từ . vn hơi ít xíu nên thắc mắc đây có fai lý do mà seo toàn lên gg . com cao hơn . com . vn
    thanks các bác

4. nqtung

nqtung Thành viên

NHẮM MỤC TIÊU QUỐC TẾ GLOBAL
    Seo Google.com : Đây gọi là Seo nhắm mục tiêu Quốc TếGlobal” với mục đích nhắm mục tiêu seo quảng bá trang web và thương hiệu kinh doanh đến với khách truy cập trên toàn thế giới.

Mặc định ! khi bạn thêm trang web vào công cụ quản trị web “Google Webmaster Tools” thì trang web của bạn được định sẵn là “Mục Tiêu Global“. Và Google sẽ tự động định vị và chuyển hướng người dùng dựa vào Header trên trang web, nếu mình khai báo là “vi-VN” hay “en-US“, đây là ngôn ngữ trang web.

Tất cả trang web mặc định là “Global” Search thì tất cả dữ liệu, tất cả thu thập, Cache site của trang web được lưu trữ trực tiếp tại cụm máy chủ “Global” tức là cụm máy chủ chính tại Mỹ và thậm chí, các con Googlebot cũng được đều từ Mỹ sang Việt Nam để thu thập dữ liệu trang web của mình về máy chủ Cache để lập chỉ mục.

NHẮM MỤC TIÊU QUỐC TẾ VIỆT NAM
    Seo Google.com.vn : Đây gọi là Seo nhắm mục tiêu Quốc TếViệt Nam” để quảng bá, quảng cáotrang web và thương hiệu của mình chủ yếu trọng nước. Mục tiêu này sẽ bị hạn chế về độ ưu tiên khi tìm kiếm bằng Google.com

Khi gửi trang web lên Google Webmaster Tools để báo cáo và xác định trang web để lập chỉ mục… Nếu chúng ta chọn nhắm “Mục Tiêu Quốc Tế” là “Việt Nam” thì Google Search sẽ hiểu rằng: Trang web của bạn chỉ tập trung tìm kiếm vào phần lãnh thổ Việt Nam.. Nên sẽ ưu tiên hiển thị tìm kiếm cao hơn khi bạn tìm kiếm bằng Google.com.vn

Tất cả nội dung trang web của mình khi được khai báo nhắm mục tiêu Quốc Tế là Việt Nam thì sẽ được lưu trữ trực tiếp tại cụm máy chủ tìm kiếm Google tại khu vực Asia và hiện tại cụm máy chủ này được đặt tại Singapore. Tất cả bộ nhớ Cache Site sẽ được đưa về và lập chỉ mục cũng như các con robots “Googlebot” cũng từ máy chủ tìm kiếm khu vực Asia đến thu thập dữ liệu
    Sưu tầm bên seo.gaix(.)info cho các bác đọc!

suongnlt thích bài này.
  5. nguyenvanteo

nguyenvanteo Thành viên nhiệt tình

Mình đang SEO ở thị trường này, cũng có 1 số chia sẻ với bạn thế này
    - 1 là nó ưu tiên hiển thị theo ngôn ngữ, tức là bạn xài trình duyệt ngôn ngữ gì, nó sẽ ưu tiên nội dung có ngôn ngữ đó có kết quả cao hơn ( tức là tiếng anh )
    - 2 là ưu tiên về ngôn ngữ nội dung backlink, vd bạn seo tiếng anh mà build link từ site tiếng việt thì k được ổn lắm.
    Thực tế thì mình cảm nhận nó k cần phải backlink xuất phát từ US đâu, tại vì nó vô lý, tiếng anh thì trên toàn thế giới sử dụng nên k thể nói là xác định theo IP để tính độ liên quan giữa 2 nội dung đc

6. huonghana

huonghana Thành viên

Nếu bạn seo từ khóa có dấu thì chẳng khác nhau nhiều đâu bạn à.
    Còn cái khác cơ bản:
    - Google. com: kết quả trả về bao gồm cả những website nước ngoài
    - Google. com. vn kết quả trả về ưu tiên những web site trong nước và sử dụng Tiếng Việt

7. phanvanngoc

phanvanngoc Dự bị

Hai kết quả này khác nhau hoàn toàn.

8. khoancat

khoancat Thành viên

Nó bị như vậy là từ khi google.com.vn bị deface nên khi truy cập sẽ mặc định là vào google.com thay vì .com.vn như trước

9. sontran

sontran Thành viên

ai giải thích seo như thế nào là seo trên gg.com và như thế nào là seo trên gg.com.vn ko ạ. từ của mình đuôi .vn thì top 1 còn .com thì top 3. trả hiểu

10. thaovan

thaovan Thành viên thân thiết

Mình thấy lượng tìm kiếm của người dùng trên trang google.com cao hơn so với tìm kiếm trên google.com.vn hơn nhiều. Thường thì bạn lên top 1-3 của google.com.vn thì cũng sẽ lọt top 10 với google.com.
    Theo mình để seo được trên google.com thì lấy nhiều Link trên các Blog , diễn đàn nước ngoài, tăng Like, + lên ...