anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

SEO trên google.com và google.com.vn có gì khác nhau

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi giant.haboob, 10 Tháng một 2013.

Lượt xem: 22,548

1. khaidaik

khaidaik Thành viên

Giờ đây các công cụ trình duyệt đều mặc định là gg.com nên seor giời ai cũng seo gg.com thôi chứ com.vn đang mất vị trí tại việt nam. Seo gg.com thì cần có backlink từ các site nước ngoài nên kiếm các site có đuôi .com nhé. sẽ giúp bạn lên top bên gg.com hơn còn seo .vn thì tìm site có đuôi .vn tại việt nam ok

2. localseo

localseo Thành viên

google .com thì bác đi thêm link chất ơ những forums nước ngoài, MXH nước ngoài, nhưng em thường nếu muốn google .com .vn lên thì cứ làm .com rồi cái kia khắc củng tự lên

3. hamisaqt

hamisaqt Thành viên tích cực

google.com luôn luôn được truy cập nhiều hơn so với .vn. Mình cứ seo như bình thường rồi cả 2 sẽ lên

4. mochuonglan

mochuonglan Dự bị

SEO trên .vn hay .com thì thuật toán, cách làm ... không khác nhau. SEO .com thì cạnh tranh hơn nhiều vì cả thế giới SEO mà giá trị từ khóa cũng cao hơn nên khó nhằn hơn nhiều.

5. thienlongadv

thienlongadv Thành viên

mình thì lại thấy .com cao hơn là .com.vn...kung chả biết là seo 2 cái như nào nữa..nhưng thường thường là vị trí ko cách xa nhau lắm đâu :)

6. bdsdatxanh

bdsdatxanh Thành viên

mình hiện search .com thì lên, .com vn thì lên mà ở trang 4,5
    giờ khó phân biệt quá. ko hiểu google tính sao.

7. newlifett

newlifett Thành viên tích cực

theo như mình hiểu thì seo đuôi nào thì kiếm backlink ở đuôi đó (nước đó) nên muốn seo ở .com .vn thì kiếm backlink ở VN thôi, và quảng bá bài viết ở VN

8. imRymz

imRymz Thành viên

Như trong link của từng trang có ghi rõ còn gì. Đó là cái quyết định mà bạn sẽ nhắm tới thị trường ở đâu, ở VN hay nước ngoài. Và cũng vì thế thứ hạng google giữa .com và .com.vn sẽ khác nhau

9. dovanphuong

dovanphuong Thành viên nhiệt tình

Content is KING. SEO ở Việt Nam thì web đương nhiên nội dung tiếng Việt, host đặt ở VN nữa thì càng tốt. Còn SEO ở google[.]com thì rộng hơn. Tuy nhiên mình có thói quen gõ google[.]com và thực tế là toàn search trên google com thôi :D

10. mrbeansg

mrbeansg Thành viên

Giờ thì tất cả đều redirect tới com,vn rồi các bác ạ. Trang của mình trên ,com thì từ khóa in bao bì đứng thứ 2~3. Còn trên .com,vn thì rớt xuống trang 8~9 luôn. Giờ kéo sao trên lên trên com,vn các bác?