anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Seo từ khóa ngắn trước hay từ khóa dài trước

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by yeumoitruong, Apr 18, 2019.

Lượt xem: 490

1. diennuocthanhtienhn

diennuocthanhtienhn Thành viên

Thanks Received:
    20
    cứ bình tĩnh có công mài sắt có ngày nên xà beng bạn nhé, cứ theo những gì lý thuyết chỉ bảo mà làm bạn nhé

2. rdienbxhc

rdienbxhc Thành viên

Thanks Received:
    6
    Làm các từ dài trước để có được lượng khách hàng vừa mà website cũng có traffic nhiều nữa. Nó cũng dễ lên hơn từ ngắn.

3. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    422
    @yeumoitruong : Một phần cầu trả lời đã có trong phần trình bày của Bạn, mình chỉ có vài ý:
    - Bạn đã 'vô tình' seo từ khóa dài trước còn gì! Việc còn lại Bạn viết bài với từ khóa trung bình, rồi từ khóa ngắn, sau đó liên kết chúng lại để tạo nên sức mạnh cho từ khóa cần SEO.
    - Backlinks thì cũng xây dựng có chọn lọc để đạt thêm thông số kỹ thuật và máy mắn có thêm khách hàng
    Chúc Bạn sơm có TOP với từ khóa ngắn!

4. dothochitrung

dothochitrung Thành viên

Thanks Received:
    221
    vấn đề muôn thuở rồi, SEO từ khóa ngắn hay dài trước tiên là do bạn đang SEO cái gì, hãy nghĩ và xem người dùng tìm kiếm gì rồi SEO cái đó. Thế mới tốt.

5. Nguyenheri

Nguyenheri Thành viên

Thanks Received:
    29
    Theo mình nếu nghành nghề dễ thì seo vào từ khóa ngắn, từ khóa cho chuyển đổi luôn. Còn với những từ của ngnahf khó thì nên seo từ dài trước, kiếm traffic và doanh thu nhỏ trước đã.

6. haitacte

haitacte Dự bị

Thanks Received:
    0
    Đối với những site mới và tên miền mới khi chưa có trust với google cũng như thời gian hoạt động chưa lâu thì mình nghĩ là nên SEO từ khóa dài và từ khóa ít cạnh tranh vì nó dễ lên top từ đó có lượng traffic ổn định

7. HLONGSEVEN

HLONGSEVEN Thành viên

Thanks Received:
    28
    Đồng quan điểm với bác này. Nhưng SEO từ khóa bóng ma cần có vài kĩ thuật cao hơn

8. motthanhvien

motthanhvien Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    234
    Vẫn như truyền thống mà seo thôi bác, thường mới vào nghề các bạn rất máu chiến cứ thích gì thì seo đấy mà không nghỉ tới khó khăn như thế nào. Do vậy thật bại và thành công luôn đi đôi với nhau. Nếu muốn tốt hơn thì bác phải tập tành seo những từ khóa có độ phụ dài như từ khóa ngách chẳng ạ, sau đó mới tính tới việc seo từ khóa ngắn nhé. Hãy chú trọng tới nội dung là chính đừng đi coppy lại bài viết của người khác làm gì để rồi hỏi tại sao web seo mãi mà không thấy lên top.

9. Aothunstore

Aothunstore Thành viên

Thanks Received:
    5
    Bạn offpage cho từ khóa dài trước, điều hướng links nội bộ cho các từ khóa liên quan và từ khóa ngắn trước. Khi từ khóa dài lên nó hỗ trợ truyền sức mạnh lên nhiều.

10. anhtiennguyen

anhtiennguyen Thành viên

Thanks Received:
    14
    Cứ seo từ khóa dài trước. Sau khi được lượng khách truy cập nhất định thì tăng cường các từ khóa khác. Cân đối giữa độ khó từ khóa và lượng khách truy cập. Ngoài ra ưu tiên các từ khóa tiềm năng thực sự.

diennuocthanhtienhn thanks this.

Share This Page