anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

SEOer và Marketer - Tư duy sống còn và phát triển

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by bangtam, Jul 10, 2014.

Lượt xem: 7,342

1. nguyendinhan

nguyendinhan Dự bị

Thanks Received:
    1
    SEO ko phải là tất cả, Seo chỉ là một phần nhỏ trong toàn bộ chiến dịch marketing, mình hoàn toàn đồng ý với điều này.

Seo được lên Top cũng chưa chắc tăng được doanh thu, nếu như anh là một seoer pro, lúc nào cũng thấy anh ở top đấy nhưng 100% khách hàng đều sẽ so sánh đối chiếu giữa các đơn vị với nhau...

Nếu như họ thấy chất lượng sản phẩm,dịch vụ cũng như giá cả của anh không tốt so với đơn vị khác thì chắc chắn họ sẽ quên anh ngay lập tức, và như vậy Seo có ở Top cũng là vô tác dụng, mình nghĩ rằng Seo chỉ là một phương pháp tốt để đưa sản phẩm tiếp cận nhanh hơn, gần hơn với khách hàng mà thôi. Hãy chú trọng đến sản phẩm dịch vụ của mình trước rồi hãy nghĩ đến Seo.

Nếu cứ nghĩ rằng cứ Seo tốt là sẽ bán được hàng thì thực sự là quá sai lầm...

bangtam thanks this.
  2. luongtho

luongtho Dự bị

Thanks Received:
    0
    Em chưa bh được tham gia các hội thảo SEO, phần vì không có time, phần vì ngại tiếp xúc cộng đồng ;)

3. quanganhaq

quanganhaq Dự bị

Thanks Received:
    0
    Klq nhưng dạo gần đây lắm "thánh SEO" lắm, toàn đi tổ chức off rồi dạy học thôi ợ

4. warmheartnbp

warmheartnbp Thành viên tích cực

Thanks Received:
    28
    đọc qua bài của bạn mình thấy có khá nhiều điều, có rất nhiều thủ đoạn trong kinh doanh, đôi lúc có thể làm hại người khác vì mục đích doanh thu của minh

5. bangtam

bangtam Administrator Staff Member

Thanks Received:
    1,260
    KLQ nhưng mình cũng thấy vậy đó, ngày càng nhiều và ngày càng ồ ạt hơn trước :3

6. khambenhphukhoa

khambenhphukhoa Dự bị

Thanks Received:
    0
    bài viết chung chung quá

7. olalavui

olalavui Thành viên

Thanks Received:
    92
    Hehe, SEO chỉ là 1 trò chơi tiêu khiển mà thôi, quan trọng là nó đc phép đứng ở đâu trong bộn bề công việc thôi. Hi vọng bạn sớm có nhiều định hướng cho bản thân :D

8. olalavui

olalavui Thành viên

Thanks Received:
    92
    Cái từ "cần có" mình nghĩ nên đổi thành "nên có" thì nó nhẹ nhàng hơn... hehe hiểu ý mình chứ

9. olalavui

olalavui Thành viên

Thanks Received:
    92
    E chỉ có 1 ý nhỏ như thế này: Dù leo lên là Leader hay Manager thì có thực sự là giảm thiểu được rủi ro trong công việc?

Quan điểm của e là dù ở đâu nó cũng có rủi ro hết cả, dù là leader/manager thì chức trách/trách nhiệm càng cao thì rủi ro có đc giảm k?

10. skyline_2010

skyline_2010 Thành viên

Thanks Received:
    22
    Mình cũng đồng ý là Seo là một phần không thể thiếu trong kế hoạch kinh doanh của rất nhiều ngành nghề kinh doanh bây giờ. Nhưng nếu chỉ làm seo như một ngành nghề riêng thì bây giờ có vẻ không ổn lắm. Nếu sống với seo như một phần của kế hoạch kinh doanh sản phẩm dịch vụ khác thì thời nào cũng vẫn ổn.

Share This Page