anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Site tiếng việt, đi link tiếng việt mà lại lên top .com, .com.vn lại lẹt đẹt

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by lenguyen, Aug 13, 2014.

Lượt xem: 4,329

1. franknguyen

franknguyen Dự bị

Thanks Received:
    0
    sao mình nhớ là Google đánh giá cao yếu tố địa phương hơn nhỉ? ý là seo ở com vn sẽ tốt hơn com ấy

2. hihi

hihi Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    136
    Đấy là tìm kiếm trên google.com với google.com.vn mà bác, liên quan gì đến tên miền ở đây.

3. tampdmsoft

tampdmsoft Thành viên

Thanks Received:
    6
    Bạn xem kỹ lại xem code đã chuẩn các thẻ định dạng ngôn ngữ nội dung chưa, theo mình thì thuật ngữ tìm kiếm google.com với google.com.vn hoàn toàn khác xa nhau. Có thể do bạn đi quá nhiều baclink từ forum nước ngoài nên nó mới có thứ hạng cao ở khu vực nước ngoài nhưng lại thấp ở trong nước. Mình nghĩ là vậy

4. tohaitrieu

tohaitrieu Dự bị

Thanks Received:
    2
    Để truy cập Google.com ko bị redirect thì truy cập .com.vn nhìn xuống góc dưới bên phải. Chọn sử dụng google.com --> vậy thôi :)

5. tmlaw

tmlaw Thành viên tích cực

Thanks Received:
    60
    .com ko thằng nào làm .com.vn thì nhiều như nhóc lẹt đẹt cũng dễ hiểu :)

6. dungreal

dungreal Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    77
    Là một ý đúng

Có thể bác chủ cấu hình ngôn ngữ trong web có vấn đề (phỏng đoán)

7. hoangtrihieu

hoangtrihieu Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    85
    chắc bác toàn đi link, lấy traffic ở webs VN, hoặc seo từ khóa tiếng Việt có dấu, bác seo từ gì, trang gì, đưa lên ae mổ xẻ xem nào :cool:

8. kvbooking

kvbooking Dự bị

Thanks Received:
    0
    trong công cuộc Seo có cái gì đó gọi là hơi "ảo". có link tập chung seo thì ko đi đến đâu. Cái đánh du kích thì lại ăn. .

9. lenguyen

lenguyen Dự bị

Thanks Received:
    3
    dạ hôm nay thì ổn rồi các bác ạ, trước em cũng seo 1 site y như site hiện tại lên top 1 hết ( từ khoá ít cạnh tranh :D )
    đợt này làm cũng các bước như vậy mà làm mãi ko lên :D
    seo càng ngày càng khó

10. fu.fang

fu.fang Thành viên tích cực

Thanks Received:
    78
    cần gì phần mềm hả bác. vào GG góc bên phải ben dưới có nút sử dụng google.com, ấn vào đó là dc.
    còn về bác thớt: từ khóa của bác là tiếng việt, search trên .com có vị trí cao hơn là chuyện đương nhiên, .com.vn còn có người cạnh tranh với bác. .com thì làm gì có ai seo từ khóa tiếng việt nên cao hơn là chuyện đương nhiên mà :D

Share This Page