anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Sử dụng Blogspot làm vệ tinh có hiệu quả không

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi okmen, 1 Tháng chín 2016.

Lượt xem: 5,609

1. hakieulinh

hakieulinh Thành viên

Có bạn nào tăng blogspot lên chỉ số PA được 30 và wordpree , weebly cũng lên được 30 chưa nhỉ? Nếu bạn tăng được PA lên 30 thì đấy là chất lượng của nó sẽ mang lại hiệu quả cho bạn đấy.

2. pmtri

pmtri Thành viên

Nghe ai cũng nói làm chất là được, nhưng mà làm được một từ chất đó thôi là đã mệt rồi.:)

3. vhtdbv

vhtdbv Thành viên

Theo ý kiến cá nhân của mình (mình tự seo thôi, được 2 năm) thì blogspot hay WP hay Tumblr... đều hiệu quả khi site đó của bạn chất lượng. Lượng backlink của mình 80% từ các blog nói trên và thứ hạng từ khóa của mình cũng khá cao.
    => Có nhiều mà bạn. Mình có 2 blogspot và 1 blog WP trên 30.
    Kinh nghiệm (chẳng có gì): viết bài chăm chỉ, mỗi ngày 1 - 2 bài.
    Blog của mình không hề có 1 backlink nào trỏ về.
    Chú ý: Bài viết không sao chép bạn nha.

4. phamlinhbnm

phamlinhbnm Thành viên tích cực

Để mà da pa lên 30 mà không có liên kết nào có vẻ quá khó vì nó cần một lượng view cực lớn mới có thể thế được. Như vậy chỉ kjo nác làm chủ đề hoàn toàn mới mới có điều đó được chứ chỉ đề cũ e là không khả thi với bí quyết bác chia sẻ

5. hoclamseohn

hoclamseohn Thành viên

Bạn chỉ nên làm 1-2 site vệ tinh bằng Blogsport là ok nhưng cái quan trọng nhất vẫn là chất lượng cuat site đó bạn cần phải đầu tư cho nó thì mới chất lượng được nhé.

6. linhshyn

linhshyn Thành viên tích cực

Bây giờ các seoer phần đa sử dụng blogspot và wp làm site vệ tinh. Phải hiệu quả thì các bác mới sử dụng nhiều như thế chứ

7. reviewnhanh

reviewnhanh Thành viên

làm vệ tinh bằng blogspot là rất chuẩn tiết kiệm chi phí, cũng như bạn nói tốt đến đâu người xây dựng vẫn phải ra nội dung đa dạng mới chất được

8. cuongmmo

cuongmmo Thành viên

vậy ạ, em tưởng có tên miền riêng sẽ ngon hơn.

9. daconmeo

daconmeo Thành viên

nếu xây dựng nội dung tốt thì chất lượng nó hơn hẳn so với đi link ở các diễn đàn đấy bạn, kết hợp nhiều blog cùng với các forum để đẩy nhau rồi đẩy cho site chính thì tốt hơn, đa dạng hơn.

10. nhungnguyenvn

nhungnguyenvn Thành viên

em cũng đang định làm web vệ tinh, chắc xong vụ đăng tin rao vặt forum sẽ triển khai