anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Sự khác biệt về backlink của wordpres và blog

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tcsangvvp, 18 Tháng hai 2016.

Lượt xem: 3,636

1. jnuseovn

jnuseovn Dự bị

Bên mình sau Tết thì vẫn duy trì được thứ hạng, trong Tết không có lơ là ăn chơi nhiều cũng chăm làm nên vẫn duy trì ổn định không bị tụt hạng.

2. kieuhaitst

kieuhaitst Thành viên nhiệt tình

theo mình giá trị backlink ngang nhau, quan trọng bạn điều hướng blog có chất lượng hay không đã

3. boysunflower

boysunflower Thành viên tích cực

thạt ra đánh giá cái nào tốt hơn cũng khó, nói chung la site vệ tinh thì cứ chiến cả thui,

4. vinaktv

vinaktv Thành viên

cái nào cũng thế mà, quan trọng là bạn thấy hứng thú với cái nào hơn thôi, mình thì quen dùng blogsport

5. vietkanpy

vietkanpy Thành viên tích cực

thằng blog.com dễ sử dụng nhưng không ổn định nhé bạn, bây giờ thì mình ko chắc nhưng trước là nó không ổn định lúc vào dc lúc không, còn thằng wp thì chuyên ra xóa blog, mình ghét lắm :d giờ dùng blogspot còn hơn

6. huynvth

huynvth Thành viên

Nói thực có thể bị chi phối nhưng đa phần các Seoer (chưa lên tầm pro nhé) thì vẫn cứ ưu ái cái sản phẩm của google hơn. Site vệ tính thì nghĩ đến blogger đâu tiên, mạng xã hội thì ưu tiền g+, hình ảnh thì nghĩ ngay đến Pinterest, còn video không ngần ngại vào ngay youtube. Không phải nhìn mình nghĩ người ta nhưng eo đảm bảo 70% seoer có suy nghĩ giống em.

7. tcsangvvp

tcsangvvp Thành viên

Bên mình cũng dùng mạng VNPT hiện nay nó chặn cả bloger và wodpess rồi. Có nhân viên đến đổi mã mà không được. Bạn đổi địa chỉ host bằng cách nào chỉ cho mình với

8. tranduyphuong

tranduyphuong Thành viên

Nếu chọn wordpress thì hỗ trợ seo nhiều hơn và bạn có thể chọn được nhiều dao diện. Còn nếu đánh nhanh thì bạn chọn blogspot xem. Mình đa số xài blogspot thấy seo cũng khá ổn.

9. thuanphatqc

thuanphatqc Thành viên

Nếu muốn đa dạng textlink thì dùng blog rồi add domain vào. Mình nhớ là wp ko cho add domain thì phải

10. Invisible

Invisible Thành viên

Cứ chơi cả 2, thừa còn hơn thiếu, đối với seoer thì càng nhiều backlink là càng ít mà :D