anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Tại sao bài copy vẫn lên top?

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by ngocbds, Mar 5, 2014.

Lượt xem: 16,087

1. ngocbds

ngocbds Thành viên tích cực

Thanks Received:
    46
    Không hẳn là vậy bạn à. Site mình không dám nói là tốt nhưng được gg đánh giá cao. Ví dụ hầu như dự án nào cũng lên top. Còn site copy nó tạo một site mới hoàn toàn, viết chỉ dự án mà nó đang copy thôi bạn. Nên không thể là lượt view cao hơn được

2. hethongbaotrom

hethongbaotrom Thành viên

Thanks Received:
    8
    đơn giản là google nó index thằng kia trước

3. shopmevabe

shopmevabe Thành viên

Thanks Received:
    8
    mình thì chưa gặp tình trạng này,nhưng mình thấy cái này mà đi kiện cũng không biết sẽ ra sao.giờ dân seo ai ma không coby bài viết,không thì copy chính bài viết mình.đối thủ của bạn copy rồi sữa lại thì bỏ tay thôi.với lại người đó seo tốt nên từ khóa lên.nếu bạn kiện thành công báo anh em biết để tham khảo nha.

ngocbds thanks this.
  4. phungbatoan

phungbatoan Thành viên

Thanks Received:
    10
    Mình đăng kí quyền tác giả của mỗi bài viết liền khi bạn đưa vào site chứ, làm rồi thì nó coppy mà không chỉnh sửa thì die sớm thôi.

5. cdncnhn

cdncnhn Thành viên

Thanks Received:
    4
    Thời gian gần đây mình cũng bị như vậy. Copy lên còn bài chính mất hút.

6. nguyenhungtt

nguyenhungtt Dự bị

Thanks Received:
    1
    mìn thấy bác GG đang đặt năng vấn đề nooin dung và bản quyền, thiết nghĩ sớm hay muộn nhưng web coppy đó cũng tụt thê thảm mà thôi

7. phuongminhminh

phuongminhminh Thành viên

Thanks Received:
    7
    cái này bạn cứ gửi thư báo cáo cho google rồi chờ kết quả xem thế nào, chứ google không thể phát hiện được tất cả các website đi copy, không thể luôn luôn đúng và chính xác trong tất cả các trường hợp.

8. iseoer

iseoer Dự bị

Thanks Received:
    1
    Chắc là nó seo tốt hơn bác rùi . Đôi khi mình chăm viết nội dung nên chất lượng bài viết tốt nhưng phần seo lại thua kém bọn khác vì chúng nó chỉ biết đi ăn sẵn thui nên seo lại pro hơn mình. Kiện đi bác. Mất tháng zời cũng theo đến cùng

ngocbds thanks this.
  9. letham

letham Dự bị

Thanks Received:
    1
    Cái vụ này cũng đang bực mình, bị mấy thằng copy bài , vậy mà nó top cao hơn mình, vẫn dùng DACM nhưng không hiệu quả

ngocbds thanks this.
  10. ngocbds

ngocbds Thành viên tích cực

Thanks Received:
    46
    Nói chung là nó copy mà đứng trên top lấy nội dung của mình mỗi lần nhìn thấy là không thể chịu nổi các bác ạ. Công sức viết một bài lâu lắm chứ mà bị ăn cắp. Hôm bữa có gửi bác google kiện mà chưa thấy bác google trả lời.

Share This Page