anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tại sao Bài viết không có Backlink mà vẫn đứng TOP 1

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by nguyenhoatnd, Jun 1, 2017.

Lượt xem: 20,898

1. Thepcm

Thepcm Dự bị

Thanks Received:
    11
    Backlink chỉ là một trong số những yếu tố để tính điểm công cho SEO thôi, Theo mình được biết thì bây giờ có cách SEO nghìn từ khóa chỉ cần dựa vào việc đầu tư chất lượng Conten bài viết cũng đủ để lên TOP từ khóa rồi đó

Luanpcm thanks this.
  2. Luanpcm

Luanpcm Dự bị

Thanks Received:
    13
    Có cách gì SEO được nhiều từ vậy? Chia sẻ cho mình với được không?

3. mazada

mazada Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    305
    Điều hướng nội dung website tốt. biết bố trí link từ các bài viết trong web có view nhiều. Người dùng quyết định thứ hạng của từ khóa nhé pro. Backlink không hẳn đã là ngon. Đến bây giờ backlink chỉ kéo cho trang chủ ít khi kéo về page con nếu đi link ngoài

4. taigamefc_com

taigamefc_com Thành viên tích cực

Thanks Received:
    55
    Những trang web mà đứng top mà ít backlink đa số đểu ẩn backlink khi đối thủ check website của họ nên mình mới không thấy hết thôi. Hoặc là họ chơi backlink đa tầng kim tự tháp.

5. dinhbuibk

dinhbuibk Dự bị

Thanks Received:
    3
    chuẩn như bác ở trên nói, chơi kiểu kim tự tháp đối thủ check backlink ít nhưng chất, khó mà khai thác nguồn backlink được

6. KTdep

KTdep Thành viên

Thanks Received:
    11
    Mình thấy một số site content không có back link gì vẫn tốp ầm ầm. Kể cũng lạ. Không biết là có gì mới mà mình chưa biết không?

7. nguyenhoatnd

nguyenhoatnd Thành viên

Thanks Received:
    16
    bạn còn cao thủ hơn cả SEO Yoast sao, mình xin bái phục. mình chỉ có thể tối ưu theo Yoast SEO hướng dẫn thôi. còn cao hơi thì chưa chạm tới nóc. hehe

8. quyenxo84

quyenxo84 Dự bị

Thanks Received:
    4
    Có thể họ kiếm được traffic khủng từ các ads khác cộng với trang có nội dung tốt nữa :)
    Mình có site chỉ share FB, GG vài hôm là nằm top :)
    Tất nhiên với từ khóa ổn

9. hlngocdung

hlngocdung Thành viên

Thanks Received:
    14
    mình không phải cao thử hơn Yoast SEO nhưng Yoast SEO chứ ko phải là GG bạn nhé. nó chỉ là công cụ tương đối thôi. Bạn chưa thấy 1 thằng xanh loét lòe mà ko top còn thằng đỏ đỏ cam cam vẫn top ak

10. nguyenhoatnd

nguyenhoatnd Thành viên

Thanks Received:
    16
    vậy thì cái đó lên TOP ko phải do yếu tố onpage bạn nhé. SEO Yoast chỉ hỗ trợ bạn tối ưu Onpage thôi nhé. còn để lên TOP thì còn hiều yếu tố khác. Bạn có nhầm lẫn gì không vậy nhỉ.

Share This Page