anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tại sao đi nội link bị tụt top mạnh.

Thảo luận trong 'Kiến thức Onpages' bắt đầu bởi Danan, 19 Tháng mười 2016.

Lượt xem: 12,159

1. caoninh

caoninh Thành viên

hiện tại thì ahref muốn đăng ký thì phải tốn phí rồi ko đang ký được, nên em dùng seoquake không biết là seo quake có chính sác ko nữa niếu ae nào có dư tài khoảng ahref thì có thể cho em 1 cái dùm tạm dc hok nhỉ :d:d:d

2. abzvnvnvn

abzvnvnvn Thành viên tích cực

Người ta nói kiểm tra đa dạng anchortex và kiểm tra tỉ lệ anchortex nhé bạn ơi

3. caodatmx

caodatmx Dự bị

link nội bộ trong wmt cũng thông báo rồi mà.cần gì đến ahrefs đâu

4. conyeume

conyeume Thành viên

Mĩnh vân dân link nội bộ bình thường mà. Lên âm ầm, Cứ page nào khỏe là cho kéo page yếu, anh em cùng tiến

5. huyentelecom

huyentelecom Thành viên thân thiết

Làm sao bác biết đi link nội bộ thì web tụt, có bác nào bên công ty google đến gõ cửa hay gửi thư đến báo à? :D Có thể do nhiều nguyên nhân khác như hàng trăm bác tụt trên diễn đàn IDVS này thì sao. Còn nếu bác chỉ ra không làm gì sai mà chỉ có tập trung đi link nội bộ nên thấy web tụt thì lại có nguyên nhân rồi đó.

6. kienngo

kienngo Thành viên

Mình vẫn thường xuyên đặt link nội bộ từ khóa mình lên đều chứ 0 bị tụt như bạn nói

7. Diepan

Diepan Thành viên

Điều hướng link nội bộ cũng rất quan trọng đấy bác thớt, cái này mỗi người một kiểu, bác cứ tham khảo các vị seo cứng cho lời khuyên xem sao.

8. bangtam

bangtam Administrator Staff Member

Em chọn gần đúng cách rồi, nhưng nên follow xem những page nào SEO có nhận được trust tương ứng hay không bằng cách đơn giản.
    1. truy cập WMT
    https://www.google.com/webmasters/tools/internal-links
    2. Dùng lệnh
    site:website
    Với các cách này em sẽ biết link mình cần SEO có nhận được đúng trust cần thiết từ website hay không, và dựa vào đó tinh chỉnh lại

9. phamduyit

phamduyit Thành viên

Bạn gỡ hết internal link đi, submit lại sitemap trong console search. Chờ vài ngày từ khóa sẽ lên lại thôi.
    Trong quá trình seo về sau, không nhất thiết bài nào cũng phải có internal link, nếu có thì sử dụng các anchortext dài cho tự nhiên, và đa dạng URL.
    Nói chung bị phạt bởi backlinks mới đáng sợ, còn internal link thì ko vấn đề gì. :)

Last edited: 16 Tháng mười một 2016
  10. vnnct

vnnct Thành viên tích cực

Link nội rất tốt tuy nhiên Spam quá lại có tác dụng ngược lại. Nó cũng như backlink có click thì mới chất. Theo em cứ phát triển thêm bài viết mới rồi chèn 1 bài vài link là được. Chứ đừng cày nhiều trên bài cũ, có nguy cơ trùng text, trùng link với các menu, footer...