anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tại sao nhiều sitelink và alexa thấp vẫn không lên trang nổi?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi nguyen_ngocnt, 2 Tháng một 2016.

Lượt xem: 3,532

1. tinhtu

tinhtu Thành viên

bác bỏ qua chỉ số alexa, nó chẳng có tác dụng gì hết. Site mình chỉ số tốt hơn đối thủ nhiều nhưng từ khóa không vào được trang 1, đối thủ thì top

2. hocseogame

hocseogame Thành viên

Seo nó phụ thuộc vào nhiều yếu tốt chứ 2 yếu tố bạn nói không có ảnh hưởng nhìu quá!

3. banbuoncamera

banbuoncamera Dự bị

Theo mình thì bạn cần nên đầu tư kỹ càng về website đúng chuẩn onpage từ thẻ meta, thẻ H1, H2, H3, phần mô tả, phần từ khóa, tiêu đề, nội dung bài viết, hình ảnh và từ khóa trọng tâm đã rồi mới nghĩ đến chuyện SEO. Theo kinh nghiệm đúng kết từ mình đang làm cũng cho cty chuyên phân phối camera quan sát: vuhoangtelecom. vn

4. skyred

skyred Dự bị

alexa rank để tham khảo thôi bạn, bạn xem lại cách viết nội dung của mình tốt chưa, chúc bạn thành công

5. bdsvingroup

bdsvingroup Dự bị

alexa thì xưa rồi diễm ơi . quan tâm đến content và chất lượng dịch vụ sản phẩm thì hơn

6. it_acmilan

it_acmilan Thành viên

phân tích và hướng dẫn như bác đúng là có tâm

7. letylt

letylt Dự bị

Bác chỉ chi tiết quá

8. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

cái alexa rank này mình nghĩ chỉ ngắm cho sướng mắt thôi chứ tác dụng đến seo ít, mình có cái site mới lập được chưa đầy 3 tháng mà đã xuống hàng k rồi, 998k ở Alexa rank, không hiểu sao lại thấp vậy được luôn

9. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Mình thấy Alexa để đo lượng traffic và backlinks là chủ yếu ! Nếu Bạn thấy chỉ số này nhỏ thì kiểm thêm bước nữa là độ đo này thể hiện ở Việt Nam chưa không phải nơi nào khác thì mới có liên quan đếnthứ hạng từ khóa nhé! Còn không thì chỉ xem tham khảo thôi hà!

10. tuannguyenkute

tuannguyenkute Thành viên nhiệt tình

GG giờ nó đánh giá khác về một trang web lên top rồi đó bác, giống như một trang web hoạt động lâu năm nhưng nội dung không tốt và số lượng backlink nhiều hơn nhưng vẫn không lên top nổi. Với một site mới có nội dung chất lượng và backlink cũng không bằng site nhưng nó vẫn lên top ầm ầm đó ạ.