anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tại sao Viết bài viết mới trên web mà GG mãi không index

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi robotamthanh, 9 Tháng bảy 2016.

Lượt xem: 6,446

1. quanbachthang

quanbachthang Thành viên

chắc là chậm tý thôi chứ làm gì mà đến nỗi không index hả bác

2. yenninh_tonkin

yenninh_tonkin Dự bị

Kinh nghiệm quá chuẩn bác ạ, bác làm em phục quá :x

3. VNPC

VNPC Thành viên tích cực

Google nó thay đổi thuật toán rồi, có submit hay chia sẻ google+ cũng thế thôi. Một ngày submit vài link thì nó còn index và cho vào kết quả tìm kiếm 24h gần đây chứ submit nhiều nó bắt nhập mã captcha thì xác định là hơn 1 ngày sau mới có trong google search. Chỉ cần bài viết chất thì nó vào chậm một tí cũng không sao, dù submit hay dùng tool ping thì vẫn không ăn nhằm mấy đâu.

4. gamehackandroid

gamehackandroid Thành viên

mình cũng chưa bị gặp trường hợp này bao giờ mặc dù là web mới lập thoi

5. ttkdung

ttkdung Thành viên

GG nó ko index thì bạn thử làm thủ công xem sa, tự mình sumit url bài viết đó để GG index nhanh hơn. Hùi trước mình ko biết chứ bây h mình viết bài mới nào xong cũng tự sumit url lên lắm, làm vậy cho lẹ bạn ơi =]]]]]

6. nguyenhung

nguyenhung Thành viên nhiệt tình

theo mình cứ viết bài xong bạn nên submit thủ công cho nhanh, GG cũng sẽ không phạt gi đâu àm sợ

7. tuanpmanager

kinh nghiệm của mình viết bài xong rồi submit, hơi đâu mà chờ nó index

8. amthanhnk

amthanhnk Thành viên

submit rùi đấy bạn, nhưng mà hơi lâu với lại kiểm tra index có phải dùng lệnh site:.. không bạn

9. trangcarot

trangcarot Thành viên

cái vụ này có thật không ak. Vậy thì links diễn đàn phải làm sao cho index ak, Đùa ngày 100 links thì việc share và chăm sóc nó cũng nhọc lắm rồi

10. Sauturne

Sauturne Thành viên nhiệt tình

Mình thấy việc index thông thường nếu bạn muốn được index nhanh thì bạn cần có quá trình viết bài thường xuyên và được google ghi nhận. Thường thì sẽ chỉ mất từ 1-3 ngày để google index. Còn nếu không bạn sẽ chỉ được index sau khoảng 1 tuần.