anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tâm sự của một SEOer sắp xin nghĩ việc

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi bekho, 23 Tháng năm 2018.

Lượt xem: 8,092

1. Quế

Quế Thành viên

Mình cũng SEO 1 mình, may quản lý biết về SEO, thoáng tính nên cũng đỡ hơn, chứ như bạn chắc nghỉ lâu rồi

2. shopmaxsuong

shopmaxsuong Thành viên

Cảm thấy không thích nữa thì nghỉ thôi bạn. Mình cũng đã từng ở trường hợp như bạn rồi. trước làm xây dựng nản lắm. giời bỏ đi làm theo cái mình thích. cảm giác cuộc sống nó như được giải thoát luôn!

3. funny

funny Thành viên

bác cứ mạnh dạn xin nghỉ, không cho nghỉ thì thôi ko làm nữa, tìm chỗ nào lương cao rồi biến có gì đâu mà phải cao kiến.

4. maytrogiangvn

maytrogiangvn Thành viên nhiệt tình

Mức lương bạn ở đó là bao nhiêu, mình đi làm bất cứ đâu cũng yêu cầu phải thuê content hoặc tuyển nhân viên contetn, công ty thứ 2 khi mới ra trường mình đi làm là 1 sàn bds con của vingroup. Lúc vào mình làm vị trí gần như là quản lý marketing, 1 anh trưởng phòng thì tuần đến 1 lần còn các cv do mình phụ trách hết. Được sếp tuyển 11 nv content do y/c từ phía trưởng phòng. Sau đó mình kiêm hết việc của trường phòng và rồi cam thêm việc marketing offilne các kiểu và rồi mình nghỉ, sếp giữ mấy lần và nghỉ thì mình vẫn nghỉ.

Rồi đến công ty thứ 3 làm các công việc: thiết kế web, chạy ads, content, seo.
    Rồi tới công ty thứ 5 làm các việc: thiết kế thêm web, tối ưu chỉnh sửa code, thiết kế banner, ads, seo + có chút content + thương mại điện tử. Trong khi lúc tuyển vào chỉ với nv seo + ads google
    Nhưng đời đi làm thuê là thế bạn ak, nếu đặt trong vai trò là nhà quản lý bạn sẽ hiểu được họ

Được cái mình thoải mái hơn bạn là sếp tuyển thêm 1 content cho mình sau 1 tháng mình vào làm, không thay đổi từ khóa hay kế hoạch bởi kế hoạch seo

Barcode_printer thích bài này.
  5. thietkebietthudep

thietkebietthudep Thành viên

Nghỉ thôi bạn ơi, công việc nào ra công việc đó, gì mà công ty bạn ôm nhiều thứ thế sao làm nổi SEO nữa.

6. HoangPhucKhang

HoangPhucKhang Dự bị

Nghe cũng căng bác nhỉ, công việc mức lương ko phù hợp chắc nghĩ thôi, chứ cứ tình trạng ntn là chán nhanh lắm..... :(

7. hongvi

hongvi Dự bị

buồn nhỉ

8. thanhnganvn

thanhnganvn Thành viên

Seo là nghề rất không ổn định vì nếu lên thì mọi việc đều tốt, sếp hài lòng... nhưng nếu không lên thì mất lòng dẫn đến mất việc nên nếu tự tin thì hẵng làm.

9. Phongvh

Phongvh Thành viên tích cực

Cái khó của người làm xếp đó là phải căn chỉnh từng tí, về thuê nhân viên connent và 1 seoer nữa còn phù thuộc vào kinh tế của công ty nữa. Còn bạn xác định hướng phát triển của công ty có được không? Nếu cảm thấy không còn hợp nữa thì chuyển công ty khác. Bây giờ rất nhiều công ty tuyển seoer có trình độ lương cao

10. tienthanhnguyen

tienthanhnguyen Thành viên nhiệt tình

Về vấn đề nghỉ việc ! không cho nghỉ cũng nghỉ được vì
    - Thứ nhất mình chưa có hợp đồng(vẫn đang trong thời gian thử việc)
    - Thứ 2 có hợp đồng vẫn nghỉ dc bt báo trước từ 30-45 ngày( kể cả chưa có người thế mình hay bàn giao) nghỉ bình thường nha bạn.