anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tâm sự của một SEOer sắp xin nghĩ việc

Discussion in 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' started by bekho, May 23, 2018.

Lượt xem: 8,092

1. thamtutantinh

thamtutantinh Thành viên

Thanks Received:
    10
    Giờ nghề SEO chỉ dành những ông tay to dám chi tiền ra để đẩy thương hiệu như các hãng lớn, mảng nào mà có mấy ông lớn nhảy vào thì xác định seo hoài ko vô được top 10

2. CCSP

CCSP Thành viên tích cực

Thanks Received:
    71
    Đến bây giờ mà chủ thớt thuyền yên bến mới với tương lai xán lạn hơn thì tốt rồi! Moi trường SEO bây giờ theo mình thanh lọc cũng như áp lực kinh khủng chứ nó không có đúng mỗi màu hồng như ở trung tâm nào đó nói!

3. HanaLady

HanaLady Dự bị

Thanks Received:
    0
    Mình mới bắt đầu chập chững vào nghề seo mà nghe các bác nói sao nghe nản quá. Chắc chia tay sớm bớt đau khỗ quá :(

4. datvnpt

datvnpt Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    375
    nghề seo nhiều áp lực lắm. làm được không sao chứ không làm được không đưa được từ khóa lên và không kiếm được khách nhiều thì bị nói ngay :d

5. thamdinhbui

thamdinhbui Dự bị

Thanks Received:
    0
    Nghề Seo nó thế rồi nên chuyện nghĩ việc là hết sức bình thường mong anh em nên cố gắng để phát huy thêm

6. otofun

otofun Thành viên tích cực

Thanks Received:
    89
    Cũng không hẳn là người vào sau và tay bé là không lên được top và không kiếm được khách hàng đâu bác.
    Các thương hiệu lớn, công ty lớn họ tập trung phân khúc của họ, miếng bánh của họ. Mình bé mình đi sau, thì phải khôn ngoan trong việc chọn ngách mà đánh thôi. Kiểu đánh du kích ngày xưa ấy.

7. dinhngoclam

dinhngoclam Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    161
    Làm seo không lên, làm seo nằm trang 2 trang 3, traffic không dành cho website mới nên thành ra không thể lên nổi top.

8. huongminh

huongminh Dự bị

Thanks Received:
    0
    làm seo rất nhiều áp lực, chạy theo anh GG cũng đã mệt lại vớ được những ông sếp kiểu chả chịu đầu tư nhưng cứ đòi lên top, ko hiểu seo cứ nghĩ mình ngồi chơi, quá mệt mỏi

9. htlightlevel

htlightlevel Thành viên

Thanks Received:
    6
    như sếp bác gặp mấy nghành cạnh trao co mà bảo làm một hai tháng có kết quả chắc hơi khó

10. noithatgiakhanhhanoi

noithatgiakhanhhanoi Thành viên

Thanks Received:
    7
    Đừng tự gò bó mình trong 1 môi trường mãi bạn ạ, còn trẻ còn học hỏi tìm môi trường mới phù hợp với bạn chứ đừng vì đồng tiền trước mắt :D
    Làm về mảng này cần kiên trì cao và 1 cái đầu lạnh, bác có đủ 2 thứ trên thì triển thôi :3

Share This Page