anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tâm sự nghề Seo Các bạn nữ

Discussion in 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' started by namnghean, Jun 19, 2018.

Lượt xem: 4,267

1. otofun

otofun Thành viên tích cực

Thanks Received:
    90
    Sao sao nghỉ? Chán nghề hay seo không lên đỉnh? Bộ này khoai lắm bác ơi. Mình lại kiểu toàn tự học, tự mò chưa được qua trường lớp gì, kiến thức nó không được tập hợp 1 cách rõ ràng nên đẩy cũng hơi căng

2. Quế

Quế Thành viên

Thanks Received:
    39
    Là nữ, bước vào nghề SEO 2 năm, thực sự em thấy nản, không biết tương lai thế nào, chứ hiện tại, em nản nghề SEO lắm rồi

namnghean thanks this.
  3. namnghean

namnghean Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    152
    Làm seo vất vả đào thải lại nhanh nếu như không phù hợp môi trường làm việc, làm seo phải có hệ thống riêng thì mới tồn tại được, mong chờ vào mấy cái diễn đàn thì chết lúc nào không biết? Làm seo mà nản thì nên định hướng qua quảng cáo cho nhàn bạn ạ.
    Làm seo cần có sự tư duy,sáng tạo và kế hoạch phù hợp, cần cù chịu khó chư hặn đã thành công. Thời đại công nghệ 4.0 nên chuyển hướng mục tiêu trước khi quá muộn.

4. ductoanplus

ductoanplus Dự bị

Thanks Received:
    5
    Nghề nào rồi cũng chỉ có 1 thời thôi. Nam hay nữ thì cũng như nhau, mình thấy càng ngày các bạn seo chơi nhau là nhiều :D

5. TrườngCòi

TrườngCòi Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    124
    Trong 2 tháng, từ "thiết kế nội thất chung cư" có dấu và ko dấu ở trang 6 trang 7 đã vào được top 11 rồi. Và bộ từ khóa + local cũng lên tương đối.

Nghỉ vì chế độ ở đấy không được như mong muốn thôi :D

Nghề thì không dám chán, chán giờ chỉ có xách xe đi làm shipper thôi :))

6. namnghean

namnghean Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    152
    Trước đây seo nó dễ nên nam nữ đều như nhau, nhưng hiện tại bây giờ thì trường khốc liệt và khá vất vả, thế nên các bạn nữ seo theo nghề này sẻ rất áp lực.

7. nguyenhungkhanh

nguyenhungkhanh Dự bị

Thanks Received:
    11
    Nghề nào cũng có cái khó của nó, không chỉ riêng đối với các bạn nữ mà đối với tất cả mọi người.

8. Tranmycuu

Tranmycuu Thành viên

Thanks Received:
    77
    nữ thì ngoài seo học cả digital marketing thì bù qua sớt lại, làm luôn đc cả marketing nữa thì tốt, lương tháng lương thưởng rồi cả doanh thu mới ngon chứ seo ko thì khó sống lắm

9. khoadeptrai

khoadeptrai Thành viên

Thanks Received:
    13
    Mình thấy cả Nam lẫn Nữ đều vậy thôi, nếu không có định hướng và kế hoạch rõ ràng thì rất khó có thể theo được SEO vì mình thấy nhiều ace SEO chỉ là lúc tò mò bạn đầu làm được vài tháng từ khóa không có top là rất dễ nản và bỏ cuộc vì vậy chẳng đâu và đến đâu cả , còn nếu muốn lâu dài thì chỉ có cách là có một bản kế hoạch rõ ràng sau đó rành thời gian nhất định trong ngày làm SEO thôi còn để dành làm những việc khác, chứ SEO nhiều nhàm chán lắm

10. dothochitrung

dothochitrung Thành viên

Thanks Received:
    221
    Bạn nói phải đấy làm SEO nhiều và không có kế hoạch rõ ràng thì thấy chán lắm. Cứ lặp đi lặp lại công việc thôi.

Share This Page