anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tất cả mọi người đang làm thuê không công cho Google?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi thamtuhoancau, 9 Tháng một 2019.

Lượt xem: 4,216

1. HienNguyennn

HienNguyennn Thành viên

mình cũng thấy vậy, đôi bên cùng được hưởng lợi mà

2. honglehong

honglehong Dự bị

MÌnh thấy đó là điều đương nhiên rồi bác ạ cái nào hữu ích thì nhiều người dùng thôi, và từ đó cũng kiếm ra tiền thôi

3. Minhanhcontent

Minhanhcontent Dự bị

Hoàn toàn là có qua có lại, ai cũng vì lợi ích của mình thôi, mình phải có lợi ích và tiền bạc đi kèm thì mình mới làm, chứ sao lại là không công ạ??? Chú GG tạo ra một môi trường kiếm tiền, thì chú GG như một chủ đầu tư, tổng công ty, còn những người tham gia trong đó là những đối tác, tổng đại lý, khách hàng. Tất cả đều phải có lợi ích thì mới làm bác ạ. Không công là không công thế nào ??=))=))

4. DichVuBanHang

DichVuBanHang Thành viên

Mình cũng thấy đang làm không công cho Google và khách hàng thì tra tiền cho mình thôi hà! Có nơi làm không công, không được tả lương như Google cũng tốt thôi mà! Miễn là khách hàng nuôi mình thế thôi!

5. ViViPham

ViViPham Thành viên

Không có cái gì trên đời này là miễn phí cả. Google đã tạo ra 1 nền tảng đủ tốt để chúng ta có thể tìm kiếm mọi thông tin một cách miễn phí. Do vậy họ có quyền đưa ra dịch vụ quảng cáo để có thể tồn tại và phát triển. Do vậy, cái gì cũng có 2 mặt cả, chúng ta cũng nhờ Google mà bán được hàng cơ mà. Chi phí quảng cáo hay SEO web thì nên gọi là chi phí kinh doanh, nếu không hiệu quả thì bác có quyền stop

6. soidemvn

soidemvn Dự bị

Bên mình chạy ads đây, vị trí có từng đó mà ngày càng đông từ khoá tăng ko nói mà còn giảm do giảm hiển thị do phân phối, tỷ lệ click ads cũng thấp hơn SEO do nội dung ko tốt bằng, bác có thể bỏ SEO nếu tính bài toán lợi ích !

7. duycute

duycute Thành viên

cái này thì đúng rồi. Suốt ngày viết bài, seo bài viết để tiếp cần nhiều khách hàng. có như vậy google mới có đất để đặt quảng cáo.

8. llongvu

llongvu Thành viên

ăn ở nhà nó kiếm tiền trên nhà nói h kêu làm k công cho nó. k có mợ chợ vẫn đông bác làm như nó cần bác làm k công cho nó vậy. Nó k cần mấy ô làm k công cho nó đâu thẩm du ít thôi :)))) Công cụ nó làm ra cho người dùng nó chứ nó méo thèm làm ra cho SEO dùng nó nha
    Người tổn thương lại muốn thương tổn người khác :)))

#98 llongvu, 28 Tháng sáu 2019
    Last edited: 28 Tháng sáu 2019
  9. thuthaocl

thuthaocl Dự bị

Tình hình hôm nay làng thang trên diễn đàn, vô tình đọc được bài Google ADW đang giết chết Seo, cộng thêm cái nội dung trên kiến thức kinh tế: Google là công ty cung cấp thông tin lớn nhất thế giới mà không tự mình tạo ra bất kỳ một nội dung gì. Nghe có gì đó rất hay ho ở anh Gồ
    Tất cả nội dung do anh em Seoer làm ra, google ngồi hưởng, trong khi đó lại còn chèn ép anh em mình, bất công quá, giờ ADW sừng sửng 4 cái đánh phủ đầu, 4 cái chọt dưới đít, 3 cái map đâm ngang hông. Liệu Seo còn đất sống nữa không anh em? Nản thật chứ :(
    Mình làm nó vì nó hữu ích thôi bác :))) đôi bên cùng có lợi, gì mà không công

10. Trungquanidol

Trungquanidol Dự bị

Cả thế giới công nhận GG, không dùng nó thì dùng gì, không dùng chỉ có đi ngược lại nhân loại :))
    Công nhận với bác, bao nhiêu thánh SEO vẫn sinh tồn được đó thôi :))) do chưa đủ mạnh để lên top cạnh tranh với bên khác thôi