anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Thảo luận về Backlink và Referral

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi shadowbwb, 10 Tháng sáu 2013.

Lượt xem: 24,685

1. eagle

eagle Thành viên nhiệt tình

Đúng là để kéo PR mà không có Backlink là điều không thể . Và tramg Ahrefs.com cũng nên tham khảo thôi chứ để biết được người ta build links tới đâu biết đến đó cũng hơi khó . Có những kiểu build links mà Ahrefs.com cũng phải potay . :)

2. Mr.N2

Mr.N2 Administrator Staff Member

Có 2 cách để hạn chế tầm nhìn của các công cụ này, nhưng không phải là cách tuyệt đối nhất, public ra thì giang hồ chơi xấu lẫn nhau vì vậy biết thì giữ kín thôi bạn ah. Cái mình nói là ví dụ về các tay SEOer hay chém gió kéo Pagerank không cần backlinks, bạn cũng không cần nghiêm trọng hóa vấn đề bằng việc quote và bôi đỏ lên như vậy.

3. eagle

eagle Thành viên nhiệt tình

À . Sorry Mod . Quên mất là bôi đỏ là vi phạm nội quy diễn đàn . Có gì nhờ bạn edit lại dùm . Thực ra mình cũng không phải là quan trọng hóa đâu . Đã là trao đổi thì phải nói ra cho nó xôm, có tranh luận thì nó mới ra vẫn đề . Còn những người ko hiểu bản chất của PR thì mình cũng miễn bàn luận .

4. ywebvn

ywebvn Thành viên

Mình có 1 vấn đề này muốn hỏi bác N2. Nếu nhất thiết phải cần BL mới có thể kéo PR vậy các trang từ đầu không có BL thì nó lên bằng cách nào. Nếu nó có BL rất nhiều từ các trang PR thấp hơn nó thì nó có thể lên được không ? Nói rõ hơn là từ những ngày đầu google cập nhập thuật toán PR, làm sao các trang nó có thể lên được PR cao >6, trong khi số lượng các trang PR>6 rất ít có thể đặt, thì ta làm cách nào để kéo PR như vậy ? Mình có tìm hiểu nhưng thấy rất ít topic đề cập đến vấn đề này.

5. mylinhfc

mylinhfc Dự bị

cái này vẫn hơi khó hiểu,à trong google annalytic có thông báo hàng loạt về facebook ,nào là : lm .facebook. com / referral,m .facebook. com / referral,facebook. com / referral,l .facebook. com / referral,mình chẳng biết nó khác nhau chỗ nào nữa

6. khevangxanh

khevangxanh Dự bị

cảm ơn bạn, bài chia sẻ khá hay, mình lại có thêm chút kiến thức nữa về SEO, bởi trước hay vấn đề backlink mình cũng khá lơ mơ & không am hiểu sâu, cứ làm link là cứ làm thôi

7. nguyenducsg

nguyenducsg Thành viên

Theo mình thì thế này: Để đánh giá chính xác cái nào quan trọng hơn thì rất khó vì mỗi cái đều có ưu và nhược điểm riêng.
    - Trong SEO thì referrals thường được hiểu là domain raferral cho dễ hiểu: Đồ main referral thì chỗ nào có link bạn đặt vào đều được tính là domain referrals miến là được google chấp nhận và tính ddieermr(có thể là + hoặc - tùy trường hợp)
    - Baclink là tổng số link từ những domain khác dẫn về web bạn (bao gồm no/do có click hay không có click)
    - Còn để đánh già domain referrals nào quan trọng thì cần phải cân nhắc nhiều yêu tố
    - Backlink nào hiệu quả lại hoàn toàn cao siêu hơn nữa ví dụ do hay no quan trọng có click quan trọng hay không quan trọng tất cả là mang tính tương đối mỗi người phải hiểu web mình cần gì để điều chỉnh cho hợp lý. Nếu bác nào muốn trao đổi chi tiết hơn thi inbox nhé

Kwanko thích bài này.
  8. Kwanko

Kwanko Thành viên

Cho mình hỏi : backlink thì có no và do-follow, còn ref-domain thì có liên quan đến do hay o không! Inbox giúp mình nhé bạn. Thanks

9. dinhngoclam

dinhngoclam Thành viên nhiệt tình

Cái gì cũng quan trọng hết, có backlink thì mới có hạng, có refe thì điểm chất lượng website mới tăng lên. Cầy cả hai là ổn định ngay.

10. hocseolamgi

hocseolamgi Thành viên

Referral - lần đầu nghe tới cái chỉ số này, hix, tính là lượt traffic thông qua backlink đã đặt đúng k bác, kiếm traffic kiểu này phải nó là rất khó...:D