anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Thầy dạy viết một bài đi 10 diễn đàn

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by Tammarketing, May 30, 2018.

Lượt xem: 12,516

1. tomasDang

tomasDang Thành viên

Thanks Received:
    19
    Giờ đi 10 diễn đàn là sml đấy :)):)) 1 bài viết chỉ nên đi 2 diễn đàn nữa là an toàn nhất. b phải thay tiêu đề với đoạn mở đầu 2 3 dòng khác. Đấy là tối thiểu rồi.
    còn b muốn tìm khóa học online. mình đề cử ************ mastermind bên GTV. mình đang học nè

2. dichvukienvang

dichvukienvang Thành viên tích cực

Thanks Received:
    49
    các bạn cứ nói không nên đi nhiều link và ko được copy nội dung chứ nhiều người vẫn làm được đó có bị phạt gì đâu.

3. nhalauxehoi

nhalauxehoi Thành viên tích cực

Thanks Received:
    62
    Học mấy ông tào lao đấy làm gì, toàn bán nước bọt thôi, phí tiền bạn ơi. Mình quen vài thánh chỉ được khoa nói. Biết 1 tí cái gì có Prof là làm quay khóa học bán.

4. omirisus

omirisus Dự bị

Thanks Received:
    0
    Em viết một bài xong submit search rồi tiếp tục xử lý lên các trang mạng xã hội, :D còn diễn đàn chủ yếu là nhét link trong thông tin, thỉnh thoảng tám gió thì nhét link vào. mn cho hỏi nhét link vào mục infor có tính là backlink ko ạ (em newbie)

5. ThangPV.HR

ThangPV.HR Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    398
    Diễn đàn là dạng website kém nhất trong các loại site, trừ 1 số diễn đàn có kiểm soát nghiêm ngặt như IDVS thì phần còn lại đa phần bị spam quá khủng khiếp, để link ở các site này lợi bất cập hại, cá nhân mình không đi link diễn đàn, trừ IDVS.

6. Harutin

Harutin Thành viên

Thanks Received:
    15
    Mình thấy có bài viết hẳn hoi thì không sao đâu.... chủ yếu là đi nhiều vậy thì trùng lấp nội dung giữa các diễn đàn ..nên đi 1 bài viết thì 4-5 cái thôi..... còn có submit thì coi view nhiều thì mới submit

7. nguyenvanteo

nguyenvanteo Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    555
    Thay vì hỏi mọi người như thế này, chả biết ai đúng ai sai, luật là do Google đặt ra, sao bạn không thử tự tay test để đưa ra cảm nhận riêng cũng như đón nhận hình phạt 1 lần cho biết ?
    Tạo blog test, viết bài với từ khóa đấy, build 1 bài 10 lần ở 10 diễn đàn rồi đo lường kết quả sau vài tháng ?
    Làm SEO hay bất cứ ngành nghề nào cũng nên thử nghiệm để nhận lại cái gọi là kinh nghiệm cá nhân, bạn đừng loay hoay với những câu hỏi đúng sai làm gì nữa, chắc gì những người bày bạn 3-5-7 diễn đàn và spin trước khi post đã đúng và chuẩn xác theo thuật toán của Google ??? ;-)

8. noithatbietthu

noithatbietthu Thành viên

Thanks Received:
    17
    Đã là spam thì các bác có đi 2 hay 3 diễn đàn giống nhau vẫn là spam, các bác cứ nói phét chứ, đi 5 diễn đàn với đi 10 diễn đàn có khác quái gì nhau, GG có quy định là đi 5 diễn đàn hay 10 diễn đàn thì không tính spam à? Vấn đề là đăng tin lên nội dung như nhau từng cái dấu chấm, dấu phẩy thì đều bị tính spam hết, Tuy nhiên có những từ khóa em cứ post cả trăm diễn đàn vẫn lên top bình thường, nhưng bên cạnh đó mình vẫn cần viết bài mới liên tục. Còn có bác bảo có 1 bạn ngồi 2 tiếng đi 1000 diễn đàn, xong bác cười, bác không thấy thẹn khi nói thế à, bác thử 1 hôm ngồi 2 tiếng xem đi có được 200 diễn đàn không mà bảo đi 1000 diễn đàn, làm hãy nói chưa làm thì đừng có chém gió khoác lác. Diễn đàn IDVS mở ra là dành cho những người có tâm seo, trao đổi thảo luộn nghiêm túc cùng phát triển chứ không phải vào đây nói nhảm, nói cho sướng mồm.
    Vấn đề submit thì mình nghĩ là nếu đi link diễn đàn mà submit được thì càng tốt, tuy nhiên GG cũng có giới hạn của nó, với 1 địa chỉ IP, 1 địa chỉ Gmail bạn không nên submit liên tục nhiều quá, vì submit nhiều quá có còn phản tác dụng còn bị đánh giá xấu nhiều hơn cả việc bạn đi link spam.

halevan thanks this.
  9. itbiz

itbiz Dự bị

Thanks Received:
    0
    theo mình 1 bài viết đi 10 diễn đàn thì nên spin tiêu đề, viết lại mở bài và kết bài, spin anchortext may ra còn nằm trong mức độ kiểm soát. Tốt Nhất 1 bài viết đó bạn chỉ nên đăng tối đa 5 forum cho an toàn. Còn việc submit bài viết trên diễn đàn hoàn toàn được nhé bạn!

10. thanhduongjp

thanhduongjp Dự bị

Thanks Received:
    7
    Cái này cũng tạm ổn, vấn đề là đi link ấy bạn phải sửa và thay đổi

Nhất định phải thay cái tiêu đề, mô tả. Còn nội dung thì nên thay chút ít .

Tránh tình trang spam nhé

Share This Page