anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Thay đổi theme wordpress có ảnh hưởng đến SEO không?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi phanhai, 29 Tháng tư 2018.

Lượt xem: 7,395

1. muaxegiatot

muaxegiatot Thành viên

Nếu thay đổi theme tối ưu hơn về mặt SEO, tối ưu hơn cho khách hàng vào xem thì điều đó tốt hơn và không ảnh hưởng đến SEO. Có khi nó lại tăng hạng từ khóa nữa đó bác

2. chaudang

chaudang Thành viên thân thiết

thay đổi theme là thay đổi cấu trúc website nên sẽ làm xáo trộn tất cả mọi thứ. Seo cũng vì đó mà tụt hay lên tùy vào onpage của page đó ra sao nha bạn. Cách tốt nhất bạn nên xây dựng lại website sao cho chuyên nghiệp với link web giữ nguyên

3. LumiaMyLove

LumiaMyLove Thành viên thân thiết

Căn bản là code theme mới tối ưu hơn thì khả năng tăng top các từ khóa của bạn sẽ là có. Còn không thì cũng chẳng có thay đổi gì cả :D Trừ khi bạn thay đổi luôn đường dẫn thì mới có vấn đề.

4. KizaShop

KizaShop Dự bị

Ai nói các bác là không ảnh hưởng vậy. mỗi cấu trúc 1 theme khác nhau khi bạn đổi theme thì bot google nó sẽ cập nhật lại sẽ làm giảm top nhé. Lúc trước mình cũng đổi theme tất cả từ khóa đều bay, phải cố gắng đi link, viết bài 1 tháng sau mới lên lại đó.

5. QuanDon

QuanDon Thành viên thân thiết

Đổi theme thì okie thôi, theme mới có nhiều tính năng hỗ trợ seo cũng như khách hàng hơn. Tuy nhiên như các bạn trên nói tránh thay đổi url gốc. Sẽ mất rất nhiều từ khóa, vậy nên khi thay đổi hãy tìm hiểu hoặc nhờ người có kinh nghiệm không mệt đấy.

6. anhtuannb

anhtuannb Thành viên

nếu bạn biết 1 chút code thì không sao hết vì khi thay đổi giao diện, cấu trúc site rồi cũng như bài viết nó sẽ thay đổi, còn nêu bạn biết về code thì chỉnh sửa cấu trúc các thẻ rồi, thuộc tính gọi ra giống giao diện cũ thì không sao hết à

7. duchero

duchero Thành viên tích cực

Mình xin trả lời chắc chắn có ảnh hưởng nhé. Tuy nhiên ảnh hưởng thì nó luôn có 2 hướng.
    Tích cực: Nếu giao diện mới được tùy chỉnh tốt hơn giao diện cũ (onpage) thì có thể bạn sẽ được nâng thứ hạng. Việc thay đổi giao diện tuyệt nhiên không được ảnh hưởng đến cấu trúc site. Bạn nên sử dụng một số trình kiểm tra như kiểm tra onpage bằng seoquake, kiểm tra tốc độ load trang bằng PageSpeed Insights của google.
    Tiêu cực: Bạn xây cái nhà mới mà tiện nghi cũng như ngoại hình xấu hơn cái cũ thì chắc chắn bạn sẽ có thể bị google hạ vài cấp.
    Kết luận: Cứ thay đi vì cuộc đời còn cho phép, không thử sao biết :)

8. thietkebietthudep

thietkebietthudep Thành viên

Bác cứ thay đổi luôn sourch theo sự phát triển của công nghệ cũng không ảnh hưởng gì. Nhưng quan trọng nhất là giữ lại url, tối ưu onpage ok rồi.

9. chienaa

chienaa Thành viên

nếu để xảy ra xung đột thì có thể làm tụt hạng nhé bác. lên cân nhắc trước khi đổi. không may đổi sang them k tốt bằng cái cũ là toi luôn đó.

10. hethongbodam

hethongbodam Dự bị

chào các bác

Em đang cần làm một site vệ tinh giới thiệu sản phẩm, tin tức để bắn về site chính. Cho em hỏi là nên làm site wordpress hay thiết kế web thì ổn hơn ạ ? Ngoài ra, em còn phải lưu ý vấn đề nào nữa không ạ?

Em là newbie, mong nhận được hướng dẫn của các bác