anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Thẻ Description dài 4 dòng - Google đang cập nhật gì đó?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi nhoctapseo, 2 Tháng mười hai 2017.

Lượt xem: 11,217

1. thanhthaocb

thanhthaocb Thành viên

Chắc google đang cập nhật tình trạng này lại có biến động lớn sắp tết nhất rồi mà biến động lớn thì em biết phải làm sao

2. minhquangminh

minhquangminh Thành viên

Bác này có phải làm seo ko mà phán cứ như đúng rồi thế. Bác có biết công việc check từ khóa là một thú vui tao nhã hàng ngày của anh em seo ko? Có sự bất thường ko hề nhẹ thì anh em mới lên đây chia sẻ, hóng hớt chứ.
    Tối qua check từ khóa đã thấy hiện tượng này rồi, chắc chắn google đang có cập nhật gì đấy, anh em seo cứ chuẩn bị tinh thần đi nhé.:((

nhoctapseo and NguyenMinhMien like this.
  3. king-jokeer

king-jokeer Dự bị

Chắc Google sắp updata . mình cũng không ró.ma nó up lên thì mết hết cả mình lun đó hjhj.
    mọi người thấy có biến thì chia sẻ mình nhá.

4. dovandung

dovandung Thành viên tích cực

Có biến đổi kiểu gì thì tôi tin là description có xu hướng càng ngày càng ngắn chứ k thể dài ra thêm. Với ad nhiều, rồi dùng mobi nhiều thì description k thể dài hơn được.

5. angiadoor

angiadoor Thành viên tích cực

Nó cập nhật cho des lên 400 ký tự nhé. đang update rồi, nhưng ko biết thử nghiệm hay thậc.

6. NguyenMinhMien

NguyenMinhMien Thành viên

Đúng là Google tăng độ dài thẻ mô tả nhé các bác nhưng e chưa biết có nên đổi theo hay vẫn để 160 ký tự thôi, đổi như nào cho hợp lý nhỉ

7. angiadoor

angiadoor Thành viên tích cực

Phải đổi, ko đổi thì bạn thiệt.

8. nhoctapseo

nhoctapseo Thành viên

em nghĩ là lỗi hiển thị do Google update 1 cái gì đó thôi, vì:
    - có những lúc nó vẫn hiện độ dài description bình thường
    - description nếu hiển thị dài như thế sẽ mất thẩm mỹ và nhìn rất rối mắt, bất tiện cho người dùng => đi ngược với tiêu chí của Google

9. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Nói có biến hoài cũng ngại quá nên mình chuyển qua Google đang cập nhật gì đó:
    -Trên điện thoại và thiết bị cầm tay khi làm tốt nội dung và ở trang nhất các Bạn sẽ thấy có 01 box màu xanh biển nổi bật (Google ưu ái cho WP) trước, các kết quả nằm trong box nên số tìm kiếm trả về sẽ ít hơn.
    - Trên máy để bàn thì đoạn mô tả tối đa tới 256 gần như 01 đoạn Intro của bài viết. Mấy cái máy có windows 8x,10 có thêm Apps thì việ hiển thị gần giống như trên điện thoại.
    Còn lại để ACE bổ sung tiếp nhé!

10. trirangsunn

trirangsunn Thành viên

Description hiện 3 - 4 dòng, người dùng đọc xong hết nội dung cần thiết thế là khỏi click nữa. "Bác Gồ" thật là thú zị mà :D:D

minhquangminh thích bài này.