anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Thẻ meta description năm 2020 hiện nay dài bao nhiêu ký tự

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tmawindow, Mar 16, 2020.

Lượt xem: 734

1. vinhleanh

vinhleanh Thành viên

Thanks Received:
    24
    Ủa, vậy là hiện giờ mình không cần viết Des nữa. Để trống cho google tự động trích lọc thì tốt hơn á?

2. phucvan

phucvan Thành viên

Thanks Received:
    7
    Thẻ meta description năm 2020 hiện nay dài 150 ký tự, nhưng khi mô tả nên ngắn gọn, xúc tích đừng viết quá dài

3. HuynhHuuAi

HuynhHuuAi Thành viên

Thanks Received:
    10
    Desciption chuẩn seo thì độ dài khoảng 170 kí tự độ lại thôi trong đoạn nên chèn thêm từ khóa để google cập nhật từ khóa tốt hơn cho bạn!

4. nhungut

nhungut Thành viên

Thanks Received:
    68
    Mình viết bài thường ít quan tâm tới kí tự đoạn mô tả bài viết. Cứ viết như là tóm tắt bài viết mình định viết gì trong đó là được.

5. Cauthangviet

Cauthangviet Thành viên

Thanks Received:
    6
    sao có một số bài viết em làm thẻ meta xog đến lúc index bài lại ra đoạn văn khác, bác nào giải thích lý do giúp em với

6. Dongphuonggiaochu

Dongphuonggiaochu Dự bị

Thanks Received:
    0
    Theo em thì 160 ký tự nhé! thêm thì tốt mà không thêm thì cũng không sao, quan trọng vào nội dung bài viết có chất lượng không.

7. hoangoanhotv

hoangoanhotv Thành viên

Thanks Received:
    5
    google lúc nào chả thông minh, mà giờ với trước bác

8. hoabt

hoabt Dự bị

Thanks Received:
    2
    E cũng giống bác đây
    meta chau chuốt rõ ngon ngẻ, xong cuối cùng index lại ra cái đoạn chả ra làm sao
    Nh mà cũng k đủ dư time để chau chuốt cả bài nên thôi khéo phó mặc thì GG

9. ChoVayTienNhanh

ChoVayTienNhanh Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    88
    Chắc phải lấy mốc 200 +- 50 là ổn vì Google hay thay đổi phần mô tả này thật khó lường ! Nhất là trên trang nhất. Lúc thì nó loại ký tự đặc biệt, lúc thì nó lại hiện ra!

10. DucThang_BDSKimOanh

DucThang_BDSKimOanh Thành viên

Thanks Received:
    22
    Mình thì cứ hay lên google xong rồi thử đánh tìm kiếm rồi theo bảng xếp hạng thứ hàng nào có google hiển thị ra nhiều thì mình coppy ra rồi đếm số ký tự đánh y chang như vậy thế là xong kết quả. Học từ chính google luôn.

Share This Page