anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Theo mấy bác nên làm gì khi đối thủ quá mạnh

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by suachuadienlanhdn, Oct 31, 2017.

Lượt xem: 4,783

1. Duongdv

Duongdv Thành viên

Thanks Received:
    46
    Bạn phân tích được khối lượng công việc, chất lượng backlink => Bạn chỉ có cách là làm mạnh hơn họ là giải quyết được bài toán bạn đang hỏi thôi

2. mazada

mazada Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    306
    khuyên bác nên thay đổi tư duy đi, đừng tham baclink làm gì, đầu tư content rồi đi kéo view cho nó nhé. 1 ngày bạn có thể kiếm được 2-3k traffic từ fb về là bt với 1 bài viết đơn giản. Nếu nội dung của bạn viral 1 ngày có thểm kiếm được hàng nghìn view, thậm chí hàng nghìn trăm view.
    - 1 trang web chỉ cần sản xuất được 2-4 nội dung viral thoi là nó kinh khủng gấp trăm vạn lần bacllink rồi nhé

3. kiendinh

kiendinh Thành viên

Thanks Received:
    50
    Theo kinh nghiệm của mình thì làm link từ site uy tín + content chất update liên tục thì rất khó để bị phạt. Nó sẽ ngày càng mạnh hơn thôi. Bạn nên tập trung 3 - 5 site vệ tinh, đầu tư thuê content cho SEO. Không cần chất lắm nhưng mà bài phải 600 chữ trở lên. Sau đó chịu khó xây dựng link cho các site vệ tinh. Dùng site vệ tinh viết bài đi link về trang chủ.

4. photocopier

photocopier Thành viên

Thanks Received:
    13
    sao chừ mà đòi hơn e đối thủ được với tiềm lực như vậy hả bác. đừng theo dấu chân nó , chơi k lại đâu, trừ khi có tiền và đội nhóm ok, thì ok

5. MainNguyen

MainNguyen Thành viên

Thanks Received:
    14
    Đối thủ quá mạnh do họ có sự đầu tư bài bản về đội ngũ cũng như content, do vậy bạn muốn hơn họ thì ít ra cũng phải đầu tư tương đương và cách làm hiệu quả hơn.Khi bạn muốn vượt lên đối thủ, thì bạn phải đầu tư tốt hơn đối thủ, cách làm hiệu quả hơn đối thủ thì mới vượt lên trên họ được.

6. kadesign

kadesign Thành viên

Thanks Received:
    11
    Như bác nói nó có 1 bộ site vệ tinh lớn, link về từ tên miền uy tín thì không biết bác phải đợi bao nhiêu lâu để n bị gg phạt nữa.

7. sinhthai

sinhthai Thành viên

Thanks Received:
    5
    Bác cứ làm bình thường, rồi thắp hương khấn thôi. Nếu nó mạnh quá thì mình nhường nó top 1, mình chén top 2 thôi. Top 2 vẫn tiềm năng nhiều mà

8. pibebong

pibebong Thành viên

Thanks Received:
    21
    Đối thủ quá mạnh thì mình đu đeo theo sau họ thôi, làm nhiều cố quá thành quá cố luôn, anh google giờ khó tính lắm, sơ hở là dance ngay

9. luongson

luongson Thành viên

Thanks Received:
    89
    Cách rất đơn giản phải diệt nó tiêu diệt triệt để nó. Đây là cách ngày xưa mình hay dùng kết quả rất tốt :)
    "Mình bỏ seo lâu rồi bạn giờ chỉ ghé vào gửi link bán hàng thôi, còn các cách để bạn bắn link xấu thì trước kia mình làm là như này:
    1. Bạn gõ auto backlink xong cho link đối thủ vào cho càng nhiều linh càng tốt
    2. Gắn link đối thủ vào các trang web ***, các trang web đen như ****** hoặc các diễn đàn bị sanbox
    3. Bạn tìm phần mềm auto tăng lượt view cho link vào bung lượt truy cập tìm gg rất nhiều
    4. Có phần mềm spam link bạn spam vô tội vạ cứ làm mấy nghìn link 1 ngày là đc
    5. Bạn ra tiệm nét nhớ là tiệm nét nhé tải vài con virut về xem có chỗ nào bình luận trong trang web của đối thủ không tải lên đấy.
    6. Còn có cách cơ bản hơn là tạo tài khoản ảo bôi nhọ nói xấu, repost các thông tin liên quan đến đối thủ nhất là trên các diễn đàn lớn như tinhte, nhattao, vforum,
    7. Còn vài cách nữa nhưng đòi hỏi chuyên môn cao nếu bạn chịu chi mình sẽ giúp.
    Khi bạn thực hiện tất cả các cách trên trang web của đối thu không chết cũng bị tụt hạng !!!"

10. diennh

diennh Thành viên

Thanks Received:
    57
    Nếu bác làm về sửa điều hòa hay sửa tủ lạnh thì hơi bị khoai đây. :))

Share This Page