anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Thức đêm làm Seo và những bệnh liên quan

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi maytrogiangvn, 9 Tháng tám 2018.

Lượt xem: 9,537

1. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Việc chẳng đặng đừng mới thức đêm làm SEO: ngồi phân tích chút đỉnh, chát với 'người bên kia thế giới' do lệnh múi giờ làm việc, cần yên tĩnh để dịnh hình lối đi....cho nên gặp bệnh lão hóa nhanh là điều khó tránh khỏi, rồi đau khớp tay, mỏi khớp cổ...là điều phải đánh đổi đó thôi !

2. manhdiep

manhdiep Thành viên

Bạn nói cũng đúng, mỗi ngành nghề đều có những đặc trưng riêng của nó. Mình ko lao động tay chân thì mình lao động trí óc.
    Mình mắc các bệnh này thì những người lao động tay chân họ cũng mắc những bệnh khác. Việc gì cũng đều phải trả một cái giá cho việc làm đó mà bạn.
    Đó mới là cuộc sống.

3. vanphongthamtutnt

vanphongthamtutnt Thành viên nhiệt tình

Mỗi công việc đều có đặc thù khác nhau thôi bạn ạ. Nghành nào cũng phải đối mặt với việc tiêu hao sức khỏe. Quan trọng là bản thân mình sắp xếp thời gian, công việc, lên kế hoạch làm việc quản lý sao cho phù hợp. Mình thấy seo cũng vậy thôi. Nhìn ra xã hội đầy người lúc về trung tuổi đau ốm liên miên, đúng là TRẺ THÌ CÀY TIỀN, GÌA THÌ LẤY TIỀN ĐI MUA LẠI SỨC KHỎE. Cộng lại cũng bằng con số 0 tròn trĩnh

4. Mai_Hong

Mai_Hong Dự bị

mình cũng đồng suy nghĩ với bạn, làm nhiều quá lại nộp cho bệnh viện chứ có hưởng gì nhiều đâu

5. truonggnouh

truonggnouh Dự bị

Rảnh rảnh thì seo thôi bác. chứ Seo thì có đội hỗ trợ nhau, chứ 1 mình cày thì có gầy người. Em đã thử và sút 2 cân

6. hnthuong

hnthuong Thành viên tích cực

Thức đêm có nhiều bệnh nguy hiểm nhỉ, vậy mà ngày nào mình cũng thức tới 1 rưỡi 2 h sáng, có hôm làm phát 3h xong 7 rưỡi lại lọ mọ dậy đi làm. Chắc phải thay đổi lại thời gian biểu thôi.

7. todayooo

todayooo Thành viên

Giống như kiểu làm kiếm tiền để chữa bệnh thôi. Mình hùi xưa cũng hay thức khuya để làm việc lắm. Nhưng giờ tranh thủ đúng 11h là ngủ. Công việc thì nên giải quyết sớm vào khoảng 7h - 10h tối là ổn.

8. thucphamchayvouu

thucphamchayvouu Dự bị

Bạn nên giữ gìn sức khỏe ko nên thúc đêm quá nhiều gây đến ảnh hưởng sức khỏe. Giấc ngủ quan trọng lắm nhé không được bỏ lỡ

9. phamdiem

phamdiem Dự bị

Thôi các bác cày vừa vừa thôi, sức khỏe mới quan trọng nhất nhé. Mình đã rút kinh nghiệm rồi làm kiếm tiền để đi khám bệnh đấy hixhixxxx.

10. maytrogiangvn

maytrogiangvn Thành viên nhiệt tình

JACK MA TỪNG NÓI: "ĐỪNG ĐỂ ĐỒNG TIỀN MÌNH KIẾM ĐƯỢC, ĐẾN CUỐI CÙNG ĐỀU TRỞ THÀNH VIỆN PHÍ"
    Thế nên ae chú ý sức khỏe nữa nhé, thay vì làm số lượng hãy làm chất lượng từ đầu

KieuQuangHai thích bài này.