anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tình trạng không indext website và diễn đàn đi link

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by mantrangchu, May 10, 2018.

Lượt xem: 2,718

1. donghomanhdung

donghomanhdung Thành viên

Thanks Received:
    16
    Tôi thì nhanh hơn bạn chút, đó là bài viết khoảng 3 - 4 ngày thì được index... còn nguyên nhân thì chưa rõ là từ đâu. Trước đây trên site tôi khoảng 30p là bài viết đã được index rồi. Bạn thử chăm chỉ viết bài xem tình trạng này có được cải thiện hay không.

2. mantrangchu

mantrangchu Thành viên

Thanks Received:
    30
    Mình thấy tình trạng này bắt đầu cũng từ khoảng 2 tháng nay :( chán luôn muốn bỏ nghề

3. Dovandungbds

Dovandungbds Dự bị

Thanks Received:
    3
    Cũng không rõ dạo này google bị sao , hình như cập nhật liên tục thay đổi, web mình cũng đang bị tình trạng tương tự, mãi ko lập chỉ mục cho ý. khổ tâm vô cùng,

4. maimaihoang

maimaihoang Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    269
    Web ko index thì cũng do nhiều yếu tố... website mới bạn tập trung viết bài mà chẳng giới thiệu nó
    Web cũ bản bỏ rơi nó khá lâu và giờ viết lại hoặc đã xóa bài cũ để làm lại thì thời gian nó index cũng chậm

5. lapmangfptvp

lapmangfptvp Thành viên

Thanks Received:
    8
    Mình có web mới đưa vào hoạt động được một tháng vừa đăng hôm trước sumbit hôm sau là index rồi mà không biết mọi người thế nào chứ mình thấy khá nhanh hơn được giữa tháng 4 vừa trước

6. mantrangchu

mantrangchu Thành viên

Thanks Received:
    30
    Đùa , mình không có xóa bài,viết vẫn rất bình thường mà không hiểu sao từ 1/5 web không chịu indext luôn trong khi toàn bài viết mới :(
    Indext trên website mình còn xử lý được chứ bài viết đi diễn đàn thì bó tay, nó không indext cho, vậy thhif giờ seo kiểu gì ? chán đời ông google
    :( bác chỉ cho em cách nào không đi link mà vẫn nên top an toàn với :( em muốn bỏ nghề

7. lamseos

lamseos Thành viên

Thanks Received:
    14
    bây giờ submit google còn k nhận nữa, mà có nhận cũng mất khoảng vài ngày. Cách index nhanh nhất là các bác cứ wmt đến tìm nap như google mà nạp thế là nhanh nhất thôi

8. sofatoanquoc

sofatoanquoc Thành viên

Thanks Received:
    35
    Nói chung ngày nào mình cũng phải submit 2 lần. Hôm trước submit mà hôm sau chưa thấy thì lại submit lại nó cũng index nhanh lắm, bạn có thể thử nhé

9. maimaihoang

maimaihoang Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    269
    Bạn thử khắc phục bằng cách úp lên google+ nhé... mình úp bài suốt và index ngay trong ngày...ko cần ping pủng gì hết

10. raovathieu

raovathieu Moderator
    Staff Member

Thanks Received:
    447
    Hiện tại googel đang lọc lại các link nên việc ko index hoặc index chậm là đều tất nhiên, tuy vậy khi web dc google index thì khá là chất, từ khóa cũng ổn định.

Share This Page