anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tôi đã làm SEO cho DichvuSEO.biz.vn như thế nào?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi thaimeo, 14 Tháng tám 2013.

Lượt xem: 11,869

1. bembem

bembem Thành viên

Mô hình sao liệu có hiệu quả như với mô hình kim tự tháp không??

2. linhpn1810

linhpn1810 Thành viên

Bạn có thể chia xẻ kỹ hơn về phần "phân tích đối thủ" được không. Đây là kỹ năng mình còn yếu và mình nghĩ có rất nhiều bạn cũng quan tâm o_O

3. fraternize

fraternize Thành viên nhiệt tình

vậy là vẫn bỏ ngỏ câu hỏi, phải tự tìm hiểu tiếp thôi ạ đúng không admin, công cuộc khám phá và tìm hiểu seo cũng gian nan quá nhỉ , ngoài kim tự tháp , mới đây xuất hiện 1 kiểu nữa là mô hình juice, không biết anh Thái hay member IDVS đã có ai test thử chưa, không rõ hiệu quả như thế nào , câu thứ 2 e muốn hỏi là : e đang có ý tưởng trộn 2 mô hình lại với nhau, mn cùng cho ý kiến nhé ( vì site e hệ thống hơi bé, 1 site chính, chủ yếu dùng blog + thêm mới vào nghề, non tay nên chưa thể trải nghiệm, test hết các mô hình - các pro đã trải qua tư vấn nhé - thank ziu các bác :) )

4. taigamedoremon

taigamedoremon Dự bị

quy trình seo của mình là Onpage => Backlink thôi, cho lên có lẽ không đú được với những key khó :)

5. Lewin

Lewin Dự bị

Mình chỉ mới Onepage, hix hix. Chưa hiểu hết, mới nghiên cứu thui.

6. doiseocom

doiseocom Thành viên

Mình thích cái viết của bạn :), thực ra hướng SEO của site đó mình cũng có mấy lần ghé qua, mình thì ít khi coi trọng backlink. chủ yếu là content và traffic từ content chính thống. Site của bạn và cách làm của bạn dường như cũng theo cách đó.

Nếu như bạn nói xây dựng link theo mô hình kim tự tháp thì sẽ mất rất nhiều thời gian, thường dành cho các dự án lớn và từ khoá phức tạp. Chiến lược SEO của bạn sử dụng trên wordpress chính là cách mình đã thực hiện SEO tổng thể nhiều từ khoá : thiết kế website, dịch vụ SEO, quảng cáo Google.

Mình cũng đang làm 1 loạt thử nghiệm không cần backlink và từ khoá có vẻ khả thi, 1 thử nghiệm sử dụng link trích dẫn (co-citation).

Tiện admin có nói về vấn đề từ khoá dịch vụ SEO, dich vu seo:
    từ khoá này mang về khách hàng tiềm năng rất ít, chỉ là để loè thiên hạ và khảo giá :D.

nguyenhoang, thaimeo and ruoimuoi like this.
  7. thanhluc

thanhluc Thành viên tích cực

Haha, qua vậy em mới biết được sự thật là giá trị mang lại của key "dich vu seo" này không lớn như "một số" người vẫn rêu rao.

8. hpseo

hpseo Thành viên

Phục bạn luôn, mình còn ngán ngẩm từ này mà bạn cho nó lên top rồi, trong 3 tháng và đứng vững dù nhiều cập nhật.

9. nhansamhanquoc

nhansamhanquoc Dự bị

Mình cũng là 1 new SEOer, chẳng biết khi nào mới khả lên được

10. thietkewebhtd

thietkewebhtd Thành viên

Vậy cho mình hỏi theo mô hình kim tự tháp thì sẽ bắt đầu làm từ tầng mấy? và bắt buộc trỏ link theo hướng từ tầng 3->tầng 2 -> tầng 1 ->money site, hay mình có thể sử dụng link từ tầng 3 trỏ về tầng 1 hay không?