anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Tổng hợp những cách tăng traffic tốt nhất cho website của bạn

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, Jun 19, 2018.

Lượt xem: 21,060

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. nguyenhaidang

nguyenhaidang Thành viên tích cực

Thanks Received:
    58
    Thu hút traffic cần phải lưu ý đến tỉ lệ thoát trang nữa. Nói chung cố gắng kiếm thật nhiều traffic tự nhiên càng tốt

2. ngochuongtien

ngochuongtien Thành viên

Thanks Received:
    6
    Cách nhanh nhất là chạy adwords, còn mấy cái kia tốn kém thời gian thì cứ đầu tư dần dần thì cũng OK

3. vuhung03900

vuhung03900 Thành viên

Thanks Received:
    45
    Em cũng chạy quảng cáo mà traffic tự nhiên cũng chẳng thấy đâu ấy ạ. Haizz. Nhân tiện có ai làm về BĐS mà không cùng dự án có thể trao đổi không ạ. Site em dưới Sign nha .

tdhcom thanks this.
  4. PKdalieu

PKdalieu Thành viên

Thanks Received:
    25
    Mục đích của việc kiếm traffic là gì? Bán hàng hay chỉ cần khách hàng ghé thăm trang của bạn?
    Và mục đích của việc SEO cũng chỉ là kiếm traffic mà bác?

tdhcom thanks this.
  5. zoroo

zoroo Dự bị

Thanks Received:
    1
    tăng traffic bây giờ cũng dễ lắm nhưng hiệu quả mang lại không cao. Giờ Bác google rất chú trọng đến nội dung và texlink lắm nên vì thế bạn nên câu traffic từ các mạng xã hội là tốt rồi

6. huyentelecom

huyentelecom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    183
    Mình thấy kiếm từ mạng xã hội là dễ nhất nhưng sản phẩm bạn phải là thứ người ta cần chứ đăng nhảm lên cũng không ai quan tâm :D

7. haitre

haitre Thành viên

Thanks Received:
    7
    1. Tối ưu hoá các công cụ tìm kiếm.
    Đây chính là quá trình làm seo. Trong quá trình tự hoc seo hay được *********** bạn sẽ biết Seo chính là quá trình giúp website đứng trên Top của công cụ tìm kiếm khi người dùng tìm kiếm qua 1 từ khoá nào đó.
    Tối ưu website chuẩn Seo và làm theo quá trình: Bạn có thể làm điều này bằng cách tạo ra nội dung hữu ích như bài báo và blog, mạng xã hội và các dịch vụ đa phương tiện, đây chính là những khách hàng tiềm ẩn của bạn. Lưu ý: đây là quá trình nghe như đơn giản nhưng cần thời gian lâu dài.
    2. Chất lượng từ nội dung.
    Đừng để phí website của mình khi khách hàng đang đi ngoài kia mà không có điểm đến. Bạn cần cung cấp miễn phí và nội dung chất lượng trên website của bạn.
    3. Chia sẻ website của bạn lên các kênh cộng đồng.
    mạng xã hội hiện đang là kênh bán hàng trực tuyến hiệu quả, chia sẻ website lên kênh cộng đồng để kéo lượng quan tâm và truy cập từ website của bạn.
    Các trang mạng xã hội đang phát triển vũ bão mà bạn có thể tận dụng như: Facebook, Instagram, webtretho, Pinterest...
    4. Đặt liên kết, trao đổi link kết với các Website khác.
    Nếu bạn có một nhóm bạn cũng có website, bạn có thể trao đổi link liên kết thông qua các banner quảng cáo với website của họ để tăng thêm lượng truy cập và nâng cao điểm uy tín cho website của mình. Điểm uy tín này cũng giúp bạn cải thiện thứ hạng tìm kiếm của google đối với website của bạn.Nhưng nên nhớ nên lựa chọn các site có chất lượng tương đương hoặc lớn hơn website của mình, để nhận được giá trị truyền đạt tốt nhất.
    5. Lên kế hoạch gửi email marketing.
    Bạn có hệ thống email khách hàng, và việc bạn cần phải làm đó là gửi email đến khách hàng của bạn.Việc gửi email chăm sóc khách hàng hiện nay đang được sử dụng rộng rãi. Việc này làm gia tăng khách hàng thân thiết trong website của bạn.
    6. Quảng cáo website của.
    Nếu bạn có tiền, thế thì khỏi nghĩ rồi. Hãy bỏ một chút chi phí ra thực hiện việc quảng cáo cho website của bạn để lôi ngay traffic về nào. Hãy xem xét việc trả tiền cho mỗi nhấp chuột. quảng cáo Google hoặc chạy facebook là 2 địa chỉ tốt nhất để thực hiện quảng cáo này.

8. chobinhphuoc

chobinhphuoc Thành viên

Thanks Received:
    2
    Cách tốt nhất bây giờ là vừa viết bài tốt, kết hợp youtube, Facebook kéo view. FB thì nên lập nick full friend để kéo traffic. Thời gian hơi lâu nhưng mà sẽ dùng mãi.
    cách tiếp chạy ads FB, adsword đối với ai có kinh phí.

Theo mình tiết kiệm chỉ có lập nick fb, đăng youtube, bình luận trên các gr face kéo về.

9. bepcongnghiepsycuong

Thanks Received:
    25
    bác nói hay đó. e thích cái ý kiến này của bác

10. amnhac

amnhac Dự bị

Thanks Received:
    1
    Thêm mục nữa là chạy thêm quảng cáo vào những từ khóa bạn đang target nữa, đây cũng là cách kéo traffic rất nhanh.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page