anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Traffic có ảnh hưởng tới seo

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tinhtu, 15 Tháng tư 2016.

Lượt xem: 13,254

1. caothanhtrung

caothanhtrung Thành viên nhiệt tình

Tất nhiên là có rồi bạn, Nhưng traffic thì cũng có nhiều loại. Có traffic ảo kém chất và traffic chất lượng có tỉ lệ chuyển đổi cao

2. mrbeansg

mrbeansg Thành viên

bạn coi trên bản điều khiển trên google analytics không? Có phần search bằng gì? Dùng trình duyệt gì mà? Traffic ko phải hoàn toàn nhưng nó là 1 yếu tố để đánh giá.

3. BigWind

BigWind Thành viên tích cực

thử hỏi website không có traffic liệu có lên top bền vững được không, có rất nhiều trường phái SEO, content + link, traffic + link, content + traffic...cái nào cũng cần traffic cả

luongson thích bài này.
  4. Danseopro

Danseopro Thành viên

Bây giờ có thể nói traffic là quan trọng nhất trong seo, nội dung có hay đến đâu thì cũng phải cần người đọc, nhiều từ khóa chuyên mục chỉ cần traffic nhiều là cũng lên top được

ThanhYNeu and luongson like this.
  5. tuanpmanager

tuanpmanager Banned

traffic có ảnh hưởng nhiều tới seo, vitsit nhiều và ở lại lâu thì được gg + điểm

6. hoaisonanphat

hoaisonanphat Thành viên

ảnh hưởng khá đó. Mình đang tăng trafic cho website thông qua facebook nè. Những trang mình tăng traffic đều có kết quả khả quang. một là sẽ giữ được top 2 là lên top kể cả với từ khóa khó

7. tuanbuffalo

tuanbuffalo Banned

Bạn nói thật là buồn cười. Mình xin mạn phép hỏi bạn làm SEO được bao nhiêu năm rồi mà phát biểu câu "Traffic không ảnh hưởng đến thứ hạng tìm kiếm thế"? Thế vì sao 1 website được gọi là lên top với 1 vài từ khóa tự nhiên (Không SEO)? Mình xin đính chính lại với bạn là Traffic ảnh hưởng cực kỳ nhiều đến SEO nhé. Bạn có thể khôgn cần SEO chỉ cần câu traffic từ nhiều nguồn như (Facebook, G+,...) cũng có thể giúp bạn có một vài từ khóa đừng top rồi nhé. :)

8. thaovan

thaovan Thành viên thân thiết

Theo mình thì traffic có ảnh hưởng tới thứ hạng bạn nhé. Tuy nhiên traffic thật của người dùng thì nó mới tốt chứ traffic trao đổi có thể mất công mà lại bị mang vạ.

9. NguyễnVănMừng

NguyễnVănMừng Thành viên

Traffic nếu như không ảnh hưởng tới từ khóa thì bạn thử giải thích hộ mình vấn đề tại sao những trang báo thường được google index trong khoảng 1 phút. Thậm chí là 5s ngay sau khi đăng bài. Google luôn đánh giá cao các trang có lượng traffic thực từ người dùng. Nó không muốn bỏ lỡ những thông tin hữu ích mà các website đăng nên. Bạn thử nghĩ xem nếu như website của bạn đăng một tin hot mà đến mãi một tháng sau nó mới xuất hiện trên Google thì liệu ai còn tìm kiến trên công cụ của họ.

10. ThanhYNeu

ThanhYNeu Thành viên tích cực

không những quan trọng mà nó còn gần như quyết định top của trang đó bạn ơi