anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Traffic tụt nhiều quá, có thuật toán nào Google đang cập nhập ko nhỉ?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi BVTS, 7 Tháng ba 2020.

Lượt xem: 741

1. MrTGoldenway

MrTGoldenway Thành viên

Người tụt người lên thôi, riêng mình thì lên hoặc giữ nguyên. Mặc dù xem trên ahref thì nó tụt mạnh =))

2. tongia

tongia Dự bị

có cách nào index backlin nhanh k ạ?
    chỉ dùm mình với, với lái site vệ tinh của mình benhvungkin.wordpress.com mãi mà cũng chẳng index

3. sofanhaviet

sofanhaviet Dự bị

Mình tụt từ khoá mấy ngày nay rồi, trafice tụt 40%, có cảm giác mất site không đâu lại nhảy lên tốp. Chắc đợt này cập nhật cũng tương đối nhưng chưa thấy có thông báo gì.

4. AnhTrangDem

AnhTrangDem Thành viên

Có lẽ do dịch bệnh sẽ ảnh hưởng rất nhiều. Như site mình lúc thì tăng gấp rưỡi, lúc thì giảm một nửa. Hic

5. Sauturne

Sauturne Thành viên nhiệt tình

Mình nghĩ Traffic tụt vì hai lý do: Đầu tiên cần kể đến đó là vì khách hàng đợt này đã cắt giảm nhiều nhu cầu do bận tập trung chống dịch và do thu nhập giảm. Lý do thứ hai em thấy Google thông báo sắp cập nhật lại điều khoản và đề nghị mọi người nên tham khảo kỹ (vào google em hay thấy thế) em cho là Google cũng đang tối ưu 1 số thuật toán thì phải.

6. traihatrung

traihatrung Thành viên nhiệt tình

Của mình traffic thì tăng mạnh nhưng từ khóa cũng không lên được. Chả biết vì lý do gì, tăng gấp đôi so với trước tết ấy. Từ 5k lên 10k.

7. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Giờ một số site vè bán hàng , giải trí, nhu cầu thiết yếu trong cuộc sông sẽ có traffic nhiều . Nếu site Bạn trong số này mà bị tụt hạng thì nên xem lại nội dung, cách chia sẻ...

8. endlesslove

endlesslove Thành viên

Chắc cũng tùy theo xu thế, đang thời dịch thế này có nhiều cái bị bỏ ngỏ lắm, có cố cũng không được

9. dienmaysieure

dienmaysieure Dự bị

Thuật toán ngầm google rất nhiều và triển khai liên tục. Bạn mất traffic thì là dịp tốt để xem lại website của mình. Có nhiều người tăng rất tốt.

10. ChoVayTienNhanh

ChoVayTienNhanh Thành viên nhiệt tình

Cũng tùy loại site thôi Bác! Bác kiểm tra site Bác thuộc dạng nào, so sánh với các site bên trên để tìm hướng chứ Google họ cập nhật thường xuyên mà!