anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Trực quan về xu thế của google

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by conmuachieu, Oct 8, 2016.

Lượt xem: 866

1. bing

bing Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    74
    Mình thấy còn thêm một điều ưu ái khác nữa với trang có tỉ lệ người dùng quay lại cao. Nếu tỉ lệ quay lại web mà cao hơn cả traffic hàng ngày thì điều đó thể hiện trang này rất có uy tín.

2. quangvmv

quangvmv Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    94
    Em nghĩ google tung ra thuật toán lần này với mục đích sâu xa là làm cho các seoer cảm thấy chán seo và đến với adword :D
    Nhưng chơi được với adw cũng không phải dễ các bác ạ, nhiều khi mất tiền mà còn không được gì ấy chứ ạ :(

3. solobico

solobico Thành viên

Thanks Received:
    17
    Hiện nay đã 4 rồi thấy chua. 5 chắc bỏ nghê bác

4. iamakay

iamakay Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    145
    Kể từ chuyến chu du của CEO google sang thăm Việt Nam thì 1 loạt sự quan tâm đối với nghề seo Việt được quan tâm, 1 loạt forum diễn đàn ra đi tạm dừng cuộc chơi. thời điểm đó nhu cầu tuyển dụng nhân sự seo lên đỉnh điểm đâu đâu cũng thấy tuyển dụng nhân sự. Những tiêu chí bạn đưa ra cũng có cái lý nhưng thời điểm hiện tại mình nghĩ cứ quay về thời kỳ cổ xưa kết hợp với tối ưu tốt onpage thì sẽ bền vững, trước giờ seo cứ thiên về cày cuốc link khiến khi cập nhật thì đại đa số site đều bị ảnh hưởng, TỤT - LẠI CÀY - LÊN - TỤT -....

5. duchero

duchero Thành viên tích cực

Thanks Received:
    54
    Mình nghĩ Google muốn : Bạn bỏ tiền thuê SEO từ khóa, bạn lên được TOP. Nếu muốn ở Top đó bạn phải duy trì -> Bỏ chi phí khá cao kể từ khi SEO cho đến duy trì...thay vào đó tại sao không mua Google Adword ?! Biết đâu được nó lại rẻ hơn ...

Cái này mình nghĩ cũng không liên quan cho lắm. Vì seo bản chất phải biết duy trì mà.

6. traihatrung

traihatrung Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    149
    Mình cũng làm SEO được hơn 3 năm và chưa bao giờ thấy GG "điên" như hiện tại. Không có gì gọi là ổn định và theo 1 lối. Nhiều site không SEO vẫn có thể nằm trang 1 với từ khóa khá khó. Không biết GG đang tính gì nữa.

7. conmuachieu

conmuachieu Thành viên

Thanks Received:
    6
    Haiz. Một mảnh đất mà hàng vạn người giành nhau thì khó khăn cho seo là đúng rồi. Thằng có lợi cuối cùng vẫn là GG

8. doraemonshop

doraemonshop Banned

Thanks Received:
    15
    Đâm lao phải theo lao thôi Bác, đến thời điểm nào ta lại có chiến lược riêng cho nó :)

Share This Page