anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Từ khóa bị rớt top do đối thủ dùng link bẩn chơi xấu

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi quangvule, 20 Tháng năm 2017.

Lượt xem: 9,037

1. dichvukienvang

dichvukienvang Thành viên tích cực

link nào mà không phải do mình đi link thì cứ disavow đi nhé, chỉ có cách vậy thôi chứ làm gì còn cách nào khác nữa đâu.

2. huyenmy

huyenmy Thành viên tích cực

mấy liên kết đó toàn có 1,2 link thì làm sao mà nó gây ảnh hưởng được hả bạn :)), bị tụt top có thể là do cách làm của bạn đã không đúng hướng với seo bây giờ.

3. taigamefc_com

taigamefc_com Thành viên tích cực

bác chặn luôn cả cái domain đó trong google webmaster tools chứ bác chặn từng link một biết chừng nào mà hết dùng lệnh Disavow đó bác

4. AiDayy

AiDayy Dự bị

Nó mà bắn cho từ nhiều domain quá ngồi chặn cũng mệt mỏi rồi, từ từ nó lên lại thôi bác ơi

5. Sauturne

Sauturne Thành viên nhiệt tình

Còn chờ gì mà không cho nó vào danh sách disavow nữa bạn. Mình cũng thường check và cho những liên kết vớ vẩn vào trong danh sách đó.

6. tuantuannguyen

tuantuannguyen Thành viên

Mấy site kia là site dạng tin tức, chia sẻ , có backlink mình thấy còn là tốt chứ ko phải là xấu đâu bạn ơi

7. ChienMa

ChienMa Dự bị

Đối thủ thì có thể bắn cả link xấu và link tốt đấy. Bác kiểm tra rồi lọc lại xem. Cái nào cần thì xem xét phát triển, cái nào ko ổn thì dis nó đi

8. calhvoldemort

calhvoldemort Dự bị

Các bác am hiểu WMT cho em hỏi cái này với. Site vệ tinh của em disallow thì chưa tới 1 tháng thì cập nhật rồi, còn khi đó site chính thì đã gần 2 tháng mà vẫn chưa chặn. Đây là do nguyên nhân gì vậy mấy bác.

9. NgayCangTo

NgayCangTo Thành viên

Đợt này nhiều web bị chơi xấu bơm link bẩn thế, bên mình dính mấy dự án. Không rõ pro nào lan truyền cái văn hóa khốn nạn như vậy.

10. tiendatprinter

tiendatprinter Dự bị

Không đi link thì bạn có thể disavow nó đi là được mà. Mà link từ youtube thì mấy khi bị ảnh hưởng đâu. Nó mang nhiều là refer hơn.