anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Từ khóa cứ nằm mãi trang 2 phải làm gì?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi skyonline, 7 Tháng một 2020.

Lượt xem: 1,665

1. TôiVôDanh

TôiVôDanh Thành viên

Mà đi link diễn đàn đi kiểu bài viết hay chữ ký bạn ơi.

2. laianhthuan

laianhthuan Dự bị

chăm vô bác ơi, chắc chắn có vấn đề
    1 là lười
    2 làm chưa đủ tới
    3 làm sai
    Chứ làm mãi cả năm mà còn có vấn đề thì chắc chắn là sai rồi

3. ntphu

ntphu Thành viên

Hi bạn, mình cũng đang SEO một từ thuộc dạng khó. Cứ mấp mé đầu trang 2, cuối trang 1 mãi mà không lên được.

Phần vì khi mình cố gắng xây dựng thì đội bạn bên kia chiến tuyến cũng vậy. Bạn chạy, người kia cũng chạy nên bạn có cảm giác như mọi thứ chẳng xích xê... Chứ bạn mà dừng lại thì lại bị bỏ tuột bay xa đấy :).

Cũng không biết sao. Bởi mỗi từ khóa, mỗi website lại là một câu chuyện khác nhau. Như ở website của mình thì mình thấy mình thiếu traffic và thiếu những link guest post chất lượng (vì chúng khó kiếm). Cùng với đó là mình không thể thêm những bài viết chất vô website được nên khó mà kéo traffic về các website đó được. Chứ những link diễn đàn thì cũng đã kinh qua hết rồi.

Có thể bạn đi nhiều link nhưng link không chất bằng website đang ở trang đầu thì không thế chỗ họ được, và bù bằng số lượng cũng không ổn. Vì thế bạn cố gắng tìm những link chất hơn (có thể phải trả giá nhiều đấy). Hoặc bạn cần thêm bài viết chất để website của bạn mạnh thêm. Ngoài ra vẫn có share social bài viết đều đặn. Còn backlink thì bơm vừa thôi. Nguyên tắc phải có traffic mới có backlink. Chứ không có traffic mà bơm backlink là ngợp chết landing page đấy.

Ngoài ra, nếu bạn là người chi tiết thì có thể tối ưu các chỉ số Onpage nhỏ (như tốc đố load, giao diện, mobile friendly,....).

Chúc bạn cải thiện được thứ hạng sớm!!! Thân!!!

4. stormkute

stormkute Thành viên

Giờ bạn phải đánh giá cái từ khóa đó không lên vì sao, phân tích đối thủ về cả backlink và content để có thể rút ra được kết luận. Bài viết đối thủ nhiều content hoặc nhiều backlink thì bạn phải bù lại cho ngang bằng. Về technical onpage thì thêm link nội bộ trỏ vào link cần seo bằng từ khóa cần seo luôn. Làm hết rồi mà vẫn không lên thì mua link báo, link pbn, mở rộng content kiếm thêm traffic về site, chạy ads

5. Knguyen

Knguyen Thành viên

Làm SEO này cũng hên xui lắm, có ngày từ khóa bay lên top rất nhanh, nhưng cũng có ngày cứ nằm mãi nơi đó, hoặc tuột dốc trầm trọng. Phải kiên trì, đi nội dung bài mới, chất lượng, đẩy keyword lên