anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Từ khóa giảm mạnh và rất sâu và thứ hạng thay đổi theo vị trí

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by bactam, Jul 30, 2016.

Lượt xem: 3,136

1. trungtamgiasuhcm

trungtamgiasuhcm Thành viên

Thanks Received:
    50
    Dạo này google khó lòng thiệt không biết có chuẩn bị càng quét cái gi hay không hay có sự thay đổi lớn vì 2 ngày là thay đổi từ khóa liên tục lúc lên vị trí số 1 hôm sau lại rớt vị trí thứ 2 có lúc thứ 5 luôn. Hình như ai cũng vậy hết.

2. Hoang_hon

Hoang_hon Dự bị

Thanks Received:
    2
    Mình cũng vậy nè bạn. Đang lo. Chỉ cách nhau vài phút đã thấy từ khóa thay đổi rồi. Cứ rớt rồi lại lên. Nhưng đêm qua đến giờ là nó cứ rớt ở đó, ko chịu lên nữa. Nên mình cũng chưa biết làm sao. Không biết là do kéo view sai cách hay sao. Mà mình vẫn kéo view đều đặn, vẫn thấy lên bình thường mà tự dưng hôm nay sụt. Còn đi backlink thì mình vẫn đi các diễn đàn, và ko phải diễn đàn nào mình cũng đi. Bài viết đăng đều có edit chứ ko phải copy. Kỳ lạ.

3. shin-ah

shin-ah Thành viên

Thanks Received:
    12
    Có cả trường hợp này sao bạn, bây giờ mình mới biết đó, cứ nghĩ là ở đâu thì từ khóa cũng chỉ có 1 thứ hạng thôi chứ lại phụ thược cả vào vị trí địa lý nữa

4. nhahome

nhahome Thành viên

Thanks Received:
    41
    mình cũng bị dance liên tục. từ khóa mình là thiết bị tưới nông nghiệp. 3 ngày trước vị thứ 7. Hôm nay nhảy sang 09. nản

5. toaitongba

toaitongba Dự bị

Thanks Received:
    5
    Vị trí thì tính theo quốc gia mà bạn. từ đợt thay đổi tìm kiếm theo quốc gia đó mình cũng bị tụt, càng cố xây dựng liên kết, baclink từ diễn đàn thì lại càng tụt.

6. Hoang_hon

Hoang_hon Dự bị

Thanks Received:
    2
    bạn ở vị trí thứ 7 rơi xuống thứ 9 chứ mình đang từ thứ 2 rơi xuống thứ 9, từ 10 rơi xuống 18 . :'(

Thế làm sao đây bác, có cách nào không nhỉ? xây backlink mà tụt thì chít em. Nhiệm vụ của em chỉ là làm offpage thôi. Chứ em thích khoản onpage hơn. Thà viết nội dung củng cố còn hơn đi backlink mà thấp thỏm quá.

7. janustql

janustql Thành viên

Thanks Received:
    7
    Bạn không cập nhật thông tin rồi ... cái này a/e seo đã chia sẻ nhiều rồi mà... :)

Mấy bữa nay google cứ khoảng 4 tiếng lại thấy từ khóa thay đổi một lần .... chắc là có thay đổi gì đó ... Đợi thôi anh em ^^

8. nhahome

nhahome Thành viên

Thanks Received:
    41
    chắc dạo này ổng đi nhậu về khuya. vợ cho ngủ ngoài nên trút giận lên đầu con vợ đây mà...:D

9. toaitongba

toaitongba Dự bị

Thanks Received:
    5
    thì thế mới nói nên đầu tư vào onpage, viết nội dung và liên kết nội, diễn đàn thì phải chất lượng và mạng xã hội.

10. thungthungthung

thungthungthung Thành viên

Thanks Received:
    18
    hiện nay google ưu tiên vị trí từ khóa theo local mà nên các địa điểm khác nhau từ khóa sẽ có những vị trí khác nhau. còn hiện tượng từ khóa nó nhảy chút chút chắc do mình làm thôi.

Share This Page