anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Từ khóa tụt hạng thảm hại mà không rõ nguyên nhân

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi mrleezoo, 10 Tháng mười 2017.

Lượt xem: 9,073

1. ngophaweb

ngophaweb Thành viên tích cực

Hiện chắc Google đang cập nhật thuật toán, k chỉ site bạn mà site mình cũng bị, lọt hẵn xuống trang 3, 4 luôn, hiện tại thì cũng thấy lên lại trang 1 rồi

2. hihi

hihi Thành viên nhiệt tình

Mình cũng thấy từ khóa biến động trong 2 ngày gần đây, đành nằm im chờ thôi, nếu web tốt thì từ khóa sẽ về lại thôi bác à.

3. thienld

thienld Thành viên

Đề tài muôn thuở các bác à, cứ lặng lẽ làm đi rồi từ từ nó ổn, chứ em đọc chủ đề tụt thê thảm rồi tụt thảm hại em sợ lắm rồi :))

4. halevan

halevan Thành viên

The same :( đang từ trang 2 tụt xuống trang 8. Điều tệ hại là khi từ khoá chính tụt là tất cả đi theo. Lỗi có lẽ là do sửa code nhiều quá.

5. mrleezoo

mrleezoo Thành viên

em thì vẫn may là từ khóa phụ mất top nhưng vẫn trụ được trang 1 T_T. e cũng hay sửa code nhưng hơn 1 tuần nay là e ko can thiệp vào nữa rồi bác ạ. cố gắng đợi sang tuần check lại coi sao T_T
    e đọc nội quy lo bị trảm nên k đưa lên bác ạ haha
    hiện về backlink thì e theo dõi khá sát những domain nào nghi ngờ là e chặn ngay. Còn onpage thì e hiện đang xây dựng lại liên kết nội bộ và tiếp tục viết thêm nội dung hữu ích bác ạ

6. remcuadephanoi

remcuadephanoi Banned

Bạn tụt cũng như tôi thôi, không chỉ tụt mà biến mất, trong khi đi link vẫn đều....Nguyên nhân thì nhiều, cái chính là có Spam trong đó và đi back link không cân bằng, đi quá nhanh, quá ồ ạt cũng sẽ bị GG đưa vào xem xét hoặc bị phạt

7. GuitarPrince

GuitarPrince Thành viên

Tạm thời giảm số lượng và cường độ đi link lại. Check lọc link rác, link spam rồi xóa hoặc disavow đi. Duy trì tạo content mới đều đều bạn nhé!

mrleezoo thích bài này.
  8. mrleezoo

mrleezoo Thành viên

cảm ơn bác. Hiện giờ e cũng đang kiểm tra lại toàn bộ on-page và lọc link như bác nói

9. napmucinphuongdong

napmucinphuongdong Thành viên

Lại thay đổi thuật tóa hả bác. Mà bác có biết google bao lâu thì lại thay đổi thuật toán không

10. ledieu

ledieu Thành viên

chắc do từ khóa của bạn mới viết lên bị google dance nhảy vị trí chưa có vị trí ổn đinh. Bạn thời một thời gian xem thế nào rùi khắc phục