anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Tỷ lệ CTR tối thiểu bao nhiêu % là ổn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi dungreal, 7 Tháng năm 2018.

Lượt xem: 7,441

1. Mr-Giang

Mr-Giang Thành viên

Tỉ lệ click bào nhiêu còn tùy thuộc vào lĩnh vực, giả sử bạn ở trang 1 nhưng top 9 thì tỉ lệ đương nhiên thấp hơn top 1 rồi.

dungreal thích bài này.
  2. nhoclamseo

nhoclamseo Dự bị

Cái này còn phụ thuộc vào top nữa mà. Top cao thì CTR mới cao chứ. Top thấp thì nhiều khi còn chả có click ấy

3. dungreal

dungreal Thành viên nhiệt tình

Và quan trọng là từ khóa đó kiếm được nhiều khánh hàng hay không, đúng không bạn.

4. VYS

VYS Thành viên

Bổ xung thêm cho chủ pic hiểu ý của bác này! tăng sao như bác này chính là sử dụng review trong dữ liệu có cấu trúc. Thường thì mọi người chèn 1 đoạn code vào website và tự đặt đánh giá. cái này chỉ dùng đc 1 thời gian google phát hiện ra và ko cho hiển thị. Bạn lên làm 1 cái tiện ích đánh giá review theo chuẩn google nhưng người dùng có thể đánh giá được. như thế thì mới đc lâu. Việc tăng sao đánh giá hiển thị trên kết quả tìm kiếm cũng là 1 cách tăng CTR hay và hiệu quả.

5. research

research Thành viên tích cực

Tùy vào top từ khóa của bạn. Nếu bạn top 1 thì CTR đâu đó khoảng ~50%. Top càng xuống dưới CTR càng thấp, bạn tick thêm ô vị trí để biết thứ hạng trung bình của từ khóa nhé.

6. vovanhanh

vovanhanh Thành viên

CTR cao hay thấp dựa vào nhiều yếu tố: thứ hạng của từ khóa, từ khóa có nhiều bên chạy adwords không (lên đến 4 kết quả ads trên đầu), độ hấp dẫn của title,....

7. hoangmarketing

hoangmarketing Dự bị

Đồng môn đây rồi em cũng bên vận tải nhưng em ở Hà Nội, thường thì CTR cứ 5-10% là ngon rồi bác ạ, chứ cao hơn lại thành bất bình thường.

8. xuxuchin

xuxuchin Dự bị

Cũng tùy từng ngành. Nếu cạnh tranh quá thì 5 đến 10% cũng ok, còn bình thường cứ CTR 20 đến 25% là ngon có chuyển đổi

9. thuanphan

thuanphan Dự bị

Thực tế CTR cao hay thấp không quan trọng cái chính là từ khóa mình SEO có thứ hạng cao mới quan trọng. Còn nếu mình chạy Adword mà CTR cao thì có vấn đề

10. nhigiadichvuvisa

nhigiadichvuvisa Thành viên

CTR của bác như vậy là ổn rồi, em chạy ctr cũng vậy mà nó mà cáo quá cũng sợ vì khéo có thằng cứ tìm mình rồi click, chứ khách hàng chuẩn thì ctr đa phần cũng cứ như bảng của bác thôi