anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Tỷ lệ link dofollow và nofollow thế nào là hợp lý?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi tranduyphuong, 15 Tháng ba 2016.

Lượt xem: 11,035

1. stevenguyennguyensteve

stevenguyennguyensteve Thành viên nhiệt tình

link nof nếu bạn không tương tác cho nó thì nên có tỷ lệ ít hơn dof là được , còn view cho nó thì đặt bao nhiêu cũng được :D dĩ nhiên đừng làm quá, kinh nghiệm của mình là thế :D

2. chieuthubay

chieuthubay Thành viên tích cực

@sunshinevivu tức là Link Do đẩy từ khóa mạnh hơn và quyết định đến thứ hàng từ khóa nhiều hơn hả bác

3. Ganoipho6

Ganoipho6 Người đưa tin! Staff Member

- Đúng rồi bạn. Khái niệm chắc mình khỏi phải nêu qua. Bạn hãy thử áp dụng nhé. Tỉ lệ bạn theo dõi trong ahreft. Dof đừng nhiều quá hãy duy trì 70% đến 85% còn lại nof là đẹp.

4. thaotung

thaotung Thành viên

Hôm trước có pro bảo em là không cần để ý đến do hay no, có 4rum tốt là đi link thôi.

5. docauca

docauca Dự bị

không quan trọng ddau bác ơi, cái này đa phần là web ng ta để dofl nen bạn k cần phải lo vấn đề đấy nhé, mh cũng vậy nhé

6. nguyenduccuong

nguyenduccuong Thành viên tích cực

Nay mình mới thấy tỷ lệ của bác nó lại ghê thế. đọc mà không tin nổi vào mắt mình.

7. AlexChen

AlexChen Thành viên

vậy bác cứ xây link nofollow hết nhé, coi sau 3 tháng nó có như nhau không rồi vô bình luận

8. chieuthubay

chieuthubay Thành viên tích cực

lúc trước mình toàn đẩy những trang No mà chỉ số đẹp chất mà k để ý đến những trang Do chất lượng kém hơn. link No chỉ có tác dụng đa dạng link thôi hả bác

9. thaovan

thaovan Thành viên thân thiết

Nếu link của bạn đều là Dofollow thì đúng là không được tự nhiên cho lắm và cũng dễ bị google soi.
    Bạn có thể lấy thêm Link Nofollow từ các diễn đàn chất có nhiều tương tác, có nhiều người Click vào Link thì rất chất lượng bạn nhé.

10. Ganoipho6

Ganoipho6 Người đưa tin! Staff Member

"link No chỉ có tác dụng đa dạng link thôi hả bác" - Cũng không hẳn bác à. Nếu đọc qua tài liệu có khá nhiều chỗ viết nofollow là liên kết bị google "loại" vì nó ra đời nhằm mục đích hạn chế spam liên kết.
    - Nhưng mình không thấy vậy. Nofollow vẫn được kiểm tính trong google webmaster vì thế mình vẫn khá coi trọng và dành phần nhỏ (>25%) list diễn đàn nofollow mỗi khi đi xây dựng backlink.
    - Như bác nói những trang cho đặt link nofollow có chỉ số cao, có người dùng "qua lại" thì mình khuyên bạn hãy tiếp tục xây dựng link ở đó. kèm với việc đẩy mạnh xây dựng liên kết dạng dofollow ở nhiều domain khác nữa.
    Chúc sớm top !