anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Unique content 100% liệu đã tốt hay chưa

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi ntdntka, 25 Tháng bảy 2015.

Lượt xem: 12,189

1. Pandasan

Pandasan Dự bị

Tôi nhìn avatar của bác là tôi thấy lôi quấn rồi :D :D :D

2. Whoami

Whoami Thành viên

Theo mình thì 100% là quá tốt rồi nhưng mà cũng phải đảm bảo yếu tố ít nhất người dùng đọc hiểu được. Còn đối với các bài thì unique tầm trên 60% cũng là ok rồi

3. rockerlangdu

rockerlangdu Thành viên

100% unique thì xin chút mừng bác...bước tiếp theo hãy cố gắng cầy cho em nó khoảng 50K backlink nữa thì web bác "độc cô cầu SẬP" luôn

4. longthientran

longthientran Dự bị

Content của bạn khi viết ra quan trọng là phải thân thiện với người dùng, đặt người dùng lên trên hết nha

5. hnthuong

hnthuong Thành viên tích cực

Em chả biết cái plagiarism-checker check unique có đúng hay sai nữa. Em thử copy y nguyên 1 bài viết trên site đối thủ bỏ vào check thì nó vẫn báo unique >80%, mà rõ ràng là copy cả bài. :|

6. tienthanhnguyen

tienthanhnguyen Thành viên nhiệt tình

Unique 100% cái đó chỉ dành cho GG mình nghĩ chắc cũng ko phải là khó, cái khó là chất lượng nội dung bên trong giành cho người đọc. Vì mình thấy mấy cái check Unique nó ko lấy một câu hay 1 đoạn hoàn chỉnh mà nó lấy tùm lum ko phân dấu chấm dấu phẩy. Nên mình nghĩ Unique 100% mà chất lượng nội dung ko hay ko lôi cuốn được người đọc thi giá trị của nó sẽ ra sao!!

7. vuongsytuan

vuongsytuan Dự bị

Ôi zời, bạn tin vào cái công cụ check đó à? Từ trước tới giờ chưa bao giờ mình check content bằng công cụ nào hết, chả công cụ nào tốt bằng chính mình cả. Tốt nhất thì nên tự viết, unique 100% là rất tốt. Tuy nhiên cái 100% này là phải do bạn tự viết ra chứ không phải là xào nấu của người khác rồi check bằng công cụ. Nếu check bằng công cụ kia, mình đảm bảo trong 15 phút mình có thể biến 1 bài đã có thành unique 100%

8. Zxc

Zxc Thành viên tích cực

Unique mà ít tương tác thì vẫn không có tác dụng bằng một bài xào nấu nhưng đạt tính lan truyền cao đâu bác. Ví dụ như mấy trang báo mạng ấy, toàn câu bài của nhau nhưng vẫn lên top bởi nó có độ tương tác quá khủng.
    Bài viết unique 100% phải tính là viết về một chủ đề hoàn toàn mới chứ không chỉ dừng lại ở sự khác biệt giữa các câu chữ, từ đồng nghĩa.

9. vantanhy

vantanhy Thành viên

Uniquy 100% nhưng còn phải xét đến chất lượng của nội dung đó nữa, nếu nội dung của bạn không hấp dẫn người đọc, sử dụng tool để spin thì coi như ko chất lượng ròi bạn nhé

10. proasia

proasia Thành viên

100% thì tất nhiên là tốt rồi, nhưng quan trọng là bên trong cái nội dung đó nó như thế nào bạn ơi. thông tin có hữu ích không, có tối ưu thẻ heading, chèn từ khóa có hợp lý không, link nội bộ có chặt chẽ, rồi có khiến người đọc chăm chú không hay chỉ lướt qua rồi ra thì cũng không ăn thua đâu, còn nhiều yếu tố khác đi kèm nữa