anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Vai trò của Sitemap trong Webmaster Tool

Thảo luận trong 'Tin tức SEO' bắt đầu bởi baosamac, 25 Tháng ba 2013.

Lượt xem: 25,428

1. NgoTon

NgoTon Dự bị

bao lâu sau khi google submit url của web thì sẽ được index nhỉ?

2. thammyvienquocte

thammyvienquocte Thành viên

điều này thì tùy vào web bạn đó ah, nếu onpage tốt thì lên nhanh, domain lâu thì lên nhanh, bạn submit lên mạng xã hội nữa đó ah, thì index sẽ nhanh hơn.

3. leejuanvn

leejuanvn Thành viên

Mình tạo site map nhưng do dùng plugin wordpress nên không tạo được một số link site cần thiết. Tuy vậy các link không có trong site map vẫn được google index :) Mình không hiểu lắm vì vấn đề này.

4. truyenhinhhd

truyenhinhhd Thành viên

mình dang dùng web bằng Wp, bác nào biết cách chỉ cho mình kiểm tra xem có sitemap hay ko? làm cách nào để tạo Sitemap cho Website? MÌnh nghe nói là WP nó tự có sitemap cho KH tùy thuộc vào giao diện dử dụng web đúng ko?

trantungminh thích bài này.
  5. lanphonghy

lanphonghy Dự bị

Đây là website của mình: anhungpharma. com trong webmaster tool của mình thấy url đã không update 15 ngày nay rồi. Liệu như vậy có quá lâu không mọi người. Và có cần phải làm gì cho nhanh hơn không?

6. changtrai

changtrai Thành viên

Mình cũng rất quan tâm đến việc set các mức ưu tiên cho sitemap, bạn nào biết chi tiết có thể hướng dẫn cho mọi người được không

7. nphivu

nphivu Dự bị

Mình cụng thích tự viết sitemap hơn là dùng phần mềm tạo xml sitemap, nhưng dù sao chắc cũng sẽ thử các phần mềm đó :D

8. xuanlan

xuanlan Thành viên

e cũng làm đế bước down mấy flie xml về rồi nhưng không biết làm thế nào để up lên host của bloger được

9. Quansarami

Quansarami Thành viên

sitemap quan trọng nhất mà bác, nhất là những site mới như kiểu của em!

10. lanphonghy

lanphonghy Dự bị

Không bác nào trả lời cho em ah. Em cũng mới vào nghề, ngày ngày ngồi post forum nhưng sao website của phần link your site chẳng tăng lên mấy. Có anh chị em nào biết giải đáp giúp em với. Phần sitemap thì em đã cài đặt rồi.