anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Vai trò của Sitemap trong Webmaster Tool

Thảo luận trong 'Tin tức SEO' bắt đầu bởi baosamac, 25 Tháng ba 2013.

Lượt xem: 25,428

1. raovathieu

raovathieu Moderator Staff Member

nó quan trọng nghe bác. ví dụ như thế này cho bác dễ hiểu, giả xử bạn từ dưới quê thành phố, mà bạn ko rành về đường ko biết đường đi, và có những con đường nào, và chổ đó có những gì nằm ở đâu, chỉ có 1 cách là bác dùng bản đồ thành phố thì lúc đó bác mới biết đang ở đâu và đi như thế nào. v..v... giống như google vậy, google ko biết bác có những link nào, có bao nhiêu link, trong link có những gì chỉ có 1 cách gogoel biết đó là dùng sitemap thôi, nói đến đây bác cũng hiểu sitemap quan trọng thế nào rồi phải ko?

2. hoanghoavip

hoanghoavip Thành viên

3. chi

chi Dự bị

Bài viết hay, nhưng mà theo em Google đề nghị dùng trang XML-Sitemaps

4. doquangvinhlc

doquangvinhlc Thành viên nhiệt tình

Các bạn tạo ra 1 file sitemap có thể dùng bất cứ trang nào, sau khi tạo xong nên dùng note+ chỉnh sửa lại mức độ ưu tiên quan trọng, sửa lại link nào không cần thiết.

5. loveiscrazy

loveiscrazy Dự bị

.
    Em cũng mới biết cái này để có nhiều chức năng vậy cho seoer đó à

6. tonymeo

tonymeo Thành viên

Cho hỏi chủ top thì khi nào thì lại up. Hay là chỉ cần up sitemap 1 lần duy nhất nhỉ

7. longkaka28

longkaka28 Banned

Thế mà mình cứ tưởng nó index bao nhiêu cũng được không cần tạo tài khoản :((

8. cuccucu

cuccucu Thành viên

Đúng như một số bạn nói sitemap là bản đồ để google dễ dàng theo dõi, nó là 1 cấu trúc đơn giản, dễ hiểu, truy vấn nhanh tiết kiệm tài nguyên google. Chính vì thế google thường check sitemap đầu tiên để nạp vô dữ liệu, sau đó mới đến các công việc khác.
    1 website ko sitemap coi như mất nhiều điểm trong mắt google.

9. longkaka28

longkaka28 Banned

Vậy cho em hỏi em có đăng kí gửi sitemap, nhưng trong WMT vẫn báo " 0 URL được gửi " thì phảm làm như thế nào ah!

10. giamsatdientu

giamsatdientu Thành viên nhiệt tình

Site map khá là quan trọng seo, nó giúp gọi bot google đi vào các url trong site mình, và sắp xếp theo danh sách để google index dễ dàng hơn