anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Vấn đề copy quá nhiều bài viết trên các web khác thì có bị google phạt không

Thảo luận trong 'Kiến thức Onpages' bắt đầu bởi hoangyuefnans, 31 Tháng mười 2015.

Lượt xem: 28,751

1. TiengAnhTracNghiem

TiengAnhTracNghiem Dự bị

Theo em thời gian đầu nên đầu tư tự viết bài cho nó chất. Sau đó kết hợp vừa viết vừa copy nhưng bài copy có xào xáo thay đổi thì sẽ tốt hơn ạ.

2. KimiRunner

KimiRunner Thành viên

Copy thì nên bổ sung chỉnh sửa thêm ý. Chứ copy y nguyên thì phạt là chắc rồi. Giữ tỉ lệ theo mình 4/6 là ổn.
    4 cho content tự sản xuất. 6 cho copy có tâm (có chỉnh sửa, ghi nguồn v..v.v)

3. Duongdv

Duongdv Thành viên

Không bị phạt thì site của bạn cũng không được Google đánh giá cao. Không liên quan tới chủ đề, các bác cho hỏi 3 ngày gần đây thứ hạng có thay đổi giống em không ?

4. haitre

haitre Thành viên

không trùng lặp nội dung trên trang web của mình, copy bài của người khác mà về chỉnh sửa sao cho thành của mình. Đừng bê nguyên xi của trang gốc là được.

5. namnghean

namnghean Thành viên nhiệt tình

Tình trạng copy quá nhiều trên các web khác nếu bạn đặt backlink thì chắc chắn sẻ bị phạt nặng, nếu mà bài viết theo dạng tham khảo và để lại nguồn bài viết thì không ảnh hưởng gì. Tốt nhất phải biết sáng tạo nội dung cho người dùng cũng như bố máy tìm kiếm.

6. ngoxuantu

ngoxuantu Thành viên

vẫn bị phạt như thường nhé. bạn mình cũng định làm 1 website tin tức tổng hợp, dùng tool coppy hàng chục nghìn bài viết, cuối cùng google nó gửi thư cảnh cáo và website giờ coi như hỏng không thể khắc phục được.

7. ChoVayTienNhanh

ChoVayTienNhanh Thành viên nhiệt tình

@hoangyuefnans : Gồ cứ đó đó nó quánh lúc nào Bạn có hay đâu ! Mà cay nhất là lúc Bạn có TOP đi trùng hợp với việc chia sẻ rồi này nọ bị Gồ Ốp mới đau. Gồ đủ mạnh nhưng cần nội dung phục vụ người dùng và để người 'quánh giá site copy' rồi thì chuyện gì đến sẽ đến thôi Bác à!

8. DatPopeye

DatPopeye Dự bị

Các trang báo nó kéo traffic khủng lắm nên nó được đánh giá là uy tín. Website của mình đã ko uy tín rồi lại còn copy thì khó ngoi lắm bạn ạ

9. hoangbaominh

hoangbaominh Thành viên

Một số trang báo họ copy có cách riêng của họ. Cùng 1 nội dung nhưng các báo họ copy rất sáng tạo nên nếu chỉ đọc nội dung và ko phân tích câu chữ thì tưởng nó copy của nhau, nhưng về mặt câu cú thì thay đổi khá nhiều. 1 website mới mà copy quá nhiều sẽ dễ dẫn đến web bị phạt Panda vì nội dung trùng lặp, khả năng lên top không cao

10. leemincool

leemincool Thành viên nhiệt tình

Bạn coppy như vậy là không xong rồi, nếu coppy thì phải thay đổi ngôn từ, các câu dấu chấm dấu phẩy phải khác nhau. Sao cho nội dung người đọc thấy được, mà lại không tính là coppy. Báo người ta thường làm thế mà bạn. Dừng ngay coppy đi