anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Về việc diễn đàn idvs bị report vi phạm bản quyền dmca

Discussion in 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' started by Mr.N2, May 7, 2016.

Lượt xem: 71,920

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. dothuong

dothuong Thành viên

Thanks Received:
    7
    Vụ này lại phải hóng ******* vào giải thích thoả đáng rồi:cool:

taplamseo thanks this.
  2. blogcongnghe

blogcongnghe Thành viên

Thanks Received:
    61
    chờ đại diện ******* trả lời xem giải thích thế nào, không biết bác nào bên ******* lại rảnh như z khi chính mình viết bài lên IDVS rồi lại chính mình đi Report, có gì đó sai sai :rolleyes:

taplamseo thanks this.
  3. newlifett

newlifett Thành viên tích cực

Thanks Received:
    54
    Bác ơi, em đã từng bị DMCA vài lần . Em chỉ thấy có một vấn đề là, khi tạo tài khoản tại DMCA thì mình có thể tạo bất cứ tên gì mình muốn . Ý em là vậy. Chỉ chờ xác nhận của bên ******* thôi

taplamseo thanks this.
  4. isolation

isolation Dự bị

Thanks Received:
    7
    Nhìn qua cũng biết động cơ không lành mạnh, đúng kiểu gato người Việt Nam mà :) Mà lại bài do chính mình đăng, mấy diễn đàn với nhau admin quen biết thì có gì pm được rồi. Việc gì mà phải thế nhỉ?

5. vyvovo

vyvovo Thành viên

Thanks Received:
    33
    chưa thấy bên ******* trả lời nhỉ? chắc hôm nay thứ 7 họ nghỉ chăng? Hóng câu trả lời thỏa đáng
    ps/ vote BQT xóa bài nếu không có câu trả lời thỏa đáng sau 8h kể từ khi đăng bài viết này!

6. duytoi

duytoi Thành viên

Thanks Received:
    94
    R.I.P !
    Đây là vô tình hay cố ý vậy ? Bài viết do chính tác giả đưa lên cũng chính tác giả report ^_^ chuyện thật như đùa ^^

Mình nghĩ có 2 lý do:
    1. Có thể do vô tình bài viết này đã được chia sẻ nhiều site khác không ghi nguồn trong đo có cả IDVS, chủ nhân report. Khi Google SCAN trùng lặp nội dung trong đó có cả iDVS nữa nên chết theo. Cái này mình nghĩ ít khả năng.
    2. Do chính tác giả chủ ý Report iDVS, cạnh tranh không lành mạnh ^_^ cái này có nhiều lý do để nghĩ này

Trên là suy nghĩ phiến diện của cá nhân mình nhé. Các bác chém em vừa phải thôi

taplamseo thanks this.
  7. Lê Anh

Lê Anh Thành viên tích cực

Thanks Received:
    91
    Đắng lòng quá, dù không biết chính xác ai là thủ phạm chính trong vụ này, vì có thể người report không phải *******, nhưng nói chung là đắng cho cộng đồng.

taplamseo thanks this.
  8. kynangseotop

kynangseotop Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    262
    Cũng chưa hẳn do bên kia làm đâu mà có người cố tình chơi xỏ thì sao, vì thế cứ chờ 2 bên giải quyết đã, đừng vội kết luận lại làm hại tình cảm đôi bên.

9. Mr.N2

Mr.N2 Administrator Staff Member

Thanks Received:
    5,072
    Bạn review lại bài viết của @******* đăng tải trên diễn đàn IDVS nhé.

https://forum.idichvuseo.com/threads/seo-2015-cung-nhin-lai-review-seo-2015.40959/

Cuối bài viết có dẫn nguồn về rõ ràng, việc dẫn nguồn đã thành yêu cầu khi viết bài trên diễn đàn IDVS. Điều đáng nói chính tài khoản @******* đã đăng tải nội dung chứ không phải ai khác đăng tải, để rồi sau đó diễn đàn IDVS bị report vi phạm bản quyền DMCA.

duytoi thanks this.
  10. nguyenthanhlong

nguyenthanhlong Thành viên

Thanks Received:
    14
    ******* mà report vụ này là thật thì quá dở. ảnh hưởng đến cả diễn dàn IDVS và cả ******* luôn :(

taplamseo thanks this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page