anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Vì mãi làm seo nên em mất người yêu, buồn quá mọi người ạ!

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi tuantrung, 4 Tháng sáu 2015.

Lượt xem: 19,207

1. hunghaitrieu

hunghaitrieu Thành viên

Đọc bài của bạn mà giống mình quá. Mình với cô ấy quen nhau được 4 năm, lúc đó mình còn đi học nên 2 đưa chủ yếu gặp nhau rồi mình đạp xe đạp đi dạo. Nhiều lúc muốn mua hay dẫn cô ấy đi shoping mà mình lại không làm được. 2 đưa thường đi vào mấy chợ bán đồ dạo như Hạnh Thông Tây, Phạm Văn Hai... nhìn cô ấy chọn rồi nhìn giá xong 2 đứa lắc đầu đi tiếp mà mình cảm thấy nghẹn ngào lắm. Rồi khi ra trường mình xin làm trong 1 công ty cho thuê xe. Lương lúc đầu cũng chỉ được có 3 triệu thôi. Mình tiết kiệm từng chút, có khi được sếp thưởng 100k thì mình chia ra mình 40, cô ấy 60k( vì mình đi làm k tốn tiền ăn gì cả, còn cô ấy phải đi học, đi làm nữa...). Rồi cơ hội đến với mình, mình tìm hiểu và đến với nghê SEO 1 cách tình cờ. Tiền bắt đầu có nhiều hơn nhưng đồng nghĩa với việc time sẽ ít hơn (ai dám nói làm tiền nhiều mà thời gian rảnh thì suy nghĩ lại nha, mình k nói là làm SEO tốn nhiều thời gian nhưng tiền kiếm ra tỷ lệ thuận với thời gian mình đầu tư vào). Các bạn nên nhớ khi bạn đang cảm thấy cô đơn bùn thì mọi tác động về tình cảm đều làm mình thay đổi. Con gái càng chú trọng đến chuyện đó, dù yêu cách mấy nhưng không được quan tâm thì sẽ thay đổi thôi (cái này mấy bạn đừng nên nói con gái bạc tình vì ai cũng vậy). Kết quả ra sao thì chắc các bác biết rồi, mình mới chia tay 1 tháng, tuy bùn nhưng mình k trách ai cả. Còn trẻ hãy làm những gì mình thích sau này đừng hối hận.

tuantrung and Shinchao like this.
  2. dangndh

dangndh Dự bị

Bạn ham mê công việc, bạn ham kiếm tiền và coi trọng những cái đó hơn người mình yêu nên người ta rời bỏ bạn là đúng thôi. Đó là con người bạn, dù bạn có làm SEO hay là làm bất cứ việc gì khác thì đó là tính cách của bạn rồi. Bạn cần thay đổi để giữ gìn tình yêu trong tương lai. Chúc bạn thành công

tuantrung thích bài này.
  3. nguyenngocan

nguyenngocan Thành viên

SEO gì mà chúi đầu suốt vào máy tính thế, làm vậy sao mà hiệu quả được chứ. Mình cũng công việc nhưng minh biết cách là sao cho cho nó hiệu quả, khi gấu hú một cái là có mặt liền. :D, Cái đó là lỗi do bạn, rút kinh nghiệm cho những đứa sau nha. good luck

tuantrung thích bài này.
  4. tuantrung

tuantrung Dự bị

Em cảm ơn chia sẻ mọi người rất nhiều. Em đã cố gắng xắp xếp công việc ngay từ đầu nhưng mà quả thật thời gian không cho phép, em vừa làm vừa học, mà học luật lại rất khổ. Một mình em tự lập ngoài này cũng không có ai giúp, biết bao nhiêu thứ tiền học hành ăn uống nhà trọ...khiến em phải lao đầu vào kiếm tiền. Em phải dành nhiều thời gian cho Seo để em có thể trang trải. Seo em chỉ được người ta hướng dẫn cơ bản, còn lại em phải tự mày mò, em chưa định hướng được chiến lược gì cả, chỉ làm thủ công nên rất cực. Em cũng không hẳn là bỏ rơi bạn gái mà chỉ hạn chế gặp nhau thôi :( . Em biết cô ấy vẫn còn yêu em nhưng tình cảm đơn thuần sao bằng những cám dỗ ngoài kia. Em biết em không thể mang lại những thứ cô ấy cần. Tương lai vô định, cô ấy không dám đặt niềm tin vào em chắc cũng có lí do của cô ấy :( . Em suy nghĩ rất nhiều, em không dám níu kéo vì bản thân em chẳng có gì cả, thời đại này chỉ có mỗi tấm lòng thì cũng chả là gì cả, em không có gì chắc chắn để có thể giữ cô ấy mãi bên mình. Cuộc sống bon chen tấp nập e không thể vì chuyện gì mà đứng lại. Em sẽ quyết định để cô ấy đi và em vẫn bước tiếp con đường của em. Nhưng cảm giác mất đi cô ấy...vào tay người khác...quả thật làm em rất suy sụp T-T

Shinchao and Chiến Chăm Chỉ like this.
  5. Chiến Chăm Chỉ

Chiến Chăm Chỉ Thành viên nhiệt tình

Chúc anh vượt qua nỗi buồn, cố gắng học tập thật tốt

Đúng là dù cho tình cảm có đến mấy, ít ai có thể rời khỏi cám dỗ tiền bạc, xa hoa. Mỗi người mỗi hòan cảnh khác nhau, chung quy ra cũng chỉ vì tiền và cuộc sống tươi đẹp.

Đời còn dài, gái còn nhiều, chúc a tìm thấy 1 người phù hợp, nhiều người sau vấp ngã về mặt tình cảm lại càng có động lực phấn đấu để giành giật lại những gì mình chưa làm được trước đó

Last edited: 4 Tháng sáu 2015
    tuantrung thích bài này.
  6. ThuocYeu

ThuocYeu Thành viên nhiệt tình

Thật sự mà nói thì người yêu của bạn cũng không đáng để bạn phải buồn đâu. Phía trước còn rất nhiều cô gái đang chờ đợi bạn. Cố lên nào chàng trai :D

tuantrung thích bài này.
  7. raovathieu

raovathieu Moderator Staff Member

Người nhảm ở đây chính là bạn chứ còn ai mà nói.
    Thì bạn cứ việc cười mình ko cấm bạn nhé, nhưng bạn tiếp tục spam lảm nhảm thế này thì cẩn thận nhé bạn. lần sau có đóng góp vui lòng đọng não góp những câu thật ý nghĩa nhé, chứ câu trả lời của bạn như gì đối với mình ko cao siêu để hiểu dc bao % nhé. chắc nói gì bạn cũng hiểu chứ gì. ;)

8. ohnew

ohnew Thành viên

Rất hiểu cảm giác của bạn lúc này ,nhưng bạn hãy cố gắng vượt qua nhé !và bạn nên sắp xếp lại lich làm việc cho hợp lý nhé !công việc cũng quan trọng nhưng những người xung quanh chúng ta cũng quan trọng không kém bạn ah,bởi người thân luôn ở bên ta mỗi khi ta gặp khó khăn hay khi gặp chuyện buồn họ là người luôn ở bên bạn và sẵn sàng chia sẻ cùng bạn ,mong bạn hãy mạnh mẽ và vượt qua thử thách này ,hãy biến "biến đau thương thành hành động" để làm công việc sẽ hiệu quả và tốt hơn .

tuantrung thích bài này.
  9. yeubien

yeubien Thành viên

Chia buồn cùng chú. Quen từ cấp 3 cho tới lên đại học thì chắc cũng không ít gian truân nhỉ. Thế mà chỉ tí đã vội chia tay rồi, chứng tỏ em này cũng còn con nít lắm, ham vui và thích được cưng chiều, thằng khác làm được điều mà bạn hok làm được nên chắc em ấy bỏ. @@ ==> NHỌ

Mà nói qua cũng phải nói lại, một phần cũng do bác ham công tiếc việc quá. Mình làm gì thì làm cũng nên cân bằng giữa công việc - gia đình - bạn bè - gấu - mèo - nai - thỏ ,..... tí. Cho bạn tí lời khuyên hay :D

Cuộc đời như một trò chơi tung hứng. Trong tay bạn có năm quả bóng mang tên: công việc, gia đình, sức khỏe, bạn bè và tinh thần và bạn giữ chúng ở trong không trung. Công việc là một quả bóng cao su, khi bạn làm rơi xuống đất nó sẽ nẩy lên lại.

Nhưng còn bốn quả bóng kia đều là những quả bóng thủy tinh. Nếu bạn lỡ tay đánh rơi, chúng sẽ bị trầy xước, có tỳ vết, bị nứt, hư hỏng hoặc thậm chí bị vỡ mà không thể sửa chữa được. Chúng không bao giờ trở lại như cũ. Bạn hãy hiểu điều đó để cố gắng phấn đấu giữ sự cân bằng trong cuộc sống của bạn.

===> Cố lên bạn trẻ, rút kinh nghiệm đợt sau nghe, quen em sau cố gắng cân bằng tí, không thì lại lên đây than thở, anh không an ủi nữa đâu nghe :D

tuantrung thích bài này.
  10. phanduycuong

phanduycuong Thành viên

Có những thứ đã quá quen thuộc bên mình nên cứ nghĩ nó không quan trọng để rồi khi đánh mất rồi mới thấy hối hận.Làm seo nói bận thì là bận, nói rảnh thì là rảnh, cỡ như bác mà người yêu về lúc nào mà không biết thị tệ quá.
    P/S: e cũng mới chia tay bạn gái và công việc nó cũng bị ảnh hưởng rất nhiều :(

tuantrung thích bài này.