anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Với công việc vậy mức lương trả có xứng đáng không

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi lequangtrung, 1 Tháng sáu 2015.

Lượt xem: 9,990

1. lequangtrung

lequangtrung Thành viên

• Đã gộp bài cho bạn, không được cmt như vậy nữa !
    Tất nhiên seo phải lên key chứ, không lên người ta đuổi à ke ke

Mình mới vô cũng kêu lương 7tr, nhưng mà công ty trả có 6tr thôi. Cũng đang bứt xúc

Bạn nghĩ sao mà trả lương 4tr, mình đây 6tr còn muốn nghĩ, công ty mình làm về công nghệ. Nhưng việc làm rất nhiều, riêng viết chiến lược cho 1 năm đã bù đầu rồi chứ nói gì. Không đơn giãn đâu

Last edited by a moderator: 3 Tháng sáu 2015
  2. vietlongjapan

vietlongjapan Thành viên nhiệt tình

Tôi đang làm việc với mức lương cứng 2 triệu/tháng.
    Công việc của tôi thì từ thằng bốc vác hàng hóa, shipper, đến sale, seo, quản trị website, thiết kế website, viết nội dung website, đăng tin rao vặt, adword, facebook ad, thủ kho, kế toán, phó giám đốc,...

3. ductm

ductm Dự bị

Vấn đề muôn thủa của người làm công + ăn lương. Phần "ăn lương" luôn được để ý xem mình có bị thiệt thòi hay không. Mình từ trước đến giờ vẫn code, nhưng trình độ code tự nhận thấy cũng làng nhàng ko khá mấy. Hiện tại phát triển 1 site cho một người nước ngoài, kể ra thì làm cũng lâu lâu rồi nhưng mức lương cũng chưa tăng lần nào và cảm thấy thấp, đang có tư tưởng muốn xin một mức lương cao hơn. Nhưng để xin được một mức lướng khá hơn, mình tự đặt ra mục tiêu doanh thu bán hàng mỗi tháng phải tăng lên. Không biết về seo cũng phải tự mày mò, làm mọi cách để kiếm được khách hàng. Nhưng để khách mua hàng còn phụ thuộc cả chính sách bán hàng như giá cạnh tranh, khuyến mại ...
    đúng theo phương châm làm việc của mình hiện tại. Klq nhưng tháng này mình đòi tăng lương :D

4. vietnamarch

vietnamarch Dự bị

Mình nghĩ bạn nên đề xuất tuyển thêm nhân sự mới - khoảng 2 bạn - lên kế hoạch của các bạn ấy làm: viết nội dung, build backlinks... lúc này công việc của bạn sẽ nhàn đi nhiều đấy.
    Công ty mình chuyên về thiết kế kiến trúc, nội thất, thi công xây dựng... số website nhiều, khối lượng công việc khá lớn (seo nhiều trang, nhiều từ khóa...)
    Mình mới tuyển thêm 1 bạn, đào tạo cho em ấy làm, thấy cũng việc cũng đỡ áp lực hơn. Cũng dành ra được thêm thời gian để nghiên cứu kỹ thuật mới, chia sẻ cùng anh em.

5. anhhuynhacb

anhhuynhacb Thành viên

vãi các bác ở trên kiêm nhiều việc thế, e chỉ seo không đã mệt rồi

6. iamakay

iamakay Thành viên nhiệt tình

lương bác 6 triệu, phải mổ sẻ ra nhé. Bác nhận lương có phải chi thêm khoản chi phí nào khác không? ví dụ tiền ăn trưa, tiền gửi xe, các khoản khác phát sinh.

Không biết ở chỗ các bác thế nào chứ, em tiền ăn tính cả vào lương mà chẳng ăn thua, lèo tèo lắm

7. tuancmcv

tuancmcv Thành viên tích cực

Vậy là bác đã trở thành người chủ của công ty rồi đấy :D. Thật là ngưỡng mộ :(

8. trongpham

trongpham Thành viên tích cực

bạn cứ dấn thân 1 , 2 tháng đi , nếu bạn làm tốt công ty sẽ tự động tăng lương cho bạn , vì lúc đó họ biết họ sẽ ra sao nếu bạn nghỉ việc, còn trẻ mà hãy cứ hi sinh 1, 2 tháng để trải nghiệm, kiếm tiền là việc cả đời mà.

9. KhongAiSeoGaNhuEm

KhongAiSeoGaNhuEm Thành viên

Công việc thì nhiều nhưng căn bản hiệu quả bạn làm được tới đâu , nếu chỉ cần tất cả các công việc đó bạn được hiệu quả trên 50% thì mức lương đó là quá thấp , nhưng đừng dùng số lượng để đánh giá , nên nhìn vào chất lượng bạn ạ , nhất là bạn làm trong nghề SEO điều đầu tiên cần quan tâm đó là chất lượng

10. dxbseo

dxbseo Thành viên

@lequangtrung với mức lương và số lượng công việc như thế thì quá vất vả rồi (trừ khi bạn chưa tìm được chỗ ưng ý), như mình 6tr/tháng làm 5 từ khóa cạnh tranh trung bình + 20 từ khóa liên quan (hầu như ko cạnh tranh) và làm tự do, chỉ cần top đúng tiến trình theo hợp đồng, thế mà mình còn thấy mệt rồi.