anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Với công việc vậy mức lương trả có xứng đáng không

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi lequangtrung, 1 Tháng sáu 2015.

Lượt xem: 9,990

1. phungbatoan

phungbatoan Thành viên

hì... hi anh. e có thấy từ khóa của a đang tìm người SEO r e mới dám nói vậy... thanks a chia sẻ :)

2. chosonvn

chosonvn Thành viên

Nếu công việc bạn đang làm thật sự đạt hiệu quả và mang lại lợi nhuận cho công ty thì bạn có thể trình bày quan điểm rõ ràng với người quản lý. Cái gì cũng vậy trình bày, tranh luận, phản biên mới ra được vấn đề chính, nếu người quản lý không phàn nàn gì về công việc hiện tại thì bạn có thể đề xuất:
    1. Tăng thêm lương vì áp lực công việc quá lớn.
    2. Cần thêm người gánh vác công việc.
    3. Mua phần mềm hỗ trợ.

3. maianhtaivsn

maianhtaivsn Thành viên tích cực

Nếu làm tăng được lương doanh thu cho công ty bạn làm thì chắc chắn lương bạn sẽ không dừng ở đó. Còn việc doanh thu tuyển bạn vào làm vẫn vậy thì như vậy có lẽ là quá cao rồi

4. ngocthanh

ngocthanh Thành viên nhiệt tình

Nếu cảm thấy những gì mình làm và đóng góp cho công ty là quá lớn mà mức đãi ngộ không tương xứng thì bạn nên yêu cầu tăng lương để phù hợp với những gì mình đã đóng góp, nếu công ty không đáp ứng được bạn nên tìm công việc mới. Mình thấy có rất nhiều công ty đang tuyển dụng với mức lương tầm 10 tr.

5. deleted

deleted Dự bị

Thế có lúc nào bạn nghĩ với những gì bạn đang làm bạn mang về cho công ty khoảng bao nhiêu không? Hiệu quả công việc của bạn thế nào?
    Nếu bạn thấy mức lương bạn nhận được không xứng đáng với những gì bạn bỏ ra thì bạn có thể nghỉ việc mà, hiện nay các công ty có nhu cầu tuyển Seoer rất là nhiều, nhưng bạn đọc cmt rồi đó, rất nhiều người làm với khối lượng công việc còn hơn bạn nhưng mức lương thì cũng vậy thôi.
    P/s: Mình cũng làm công việc như bạn, và kiêm luôn 1 cơ số công việc không liên quan gì, cơ mà lương thì còn thấp hơn số lương bạn nhận được cơ

6. anhungasd

anhungasd Thành viên

list việc này em cũng phải làm, lương mới vào còn thấp hơn. Bác lên lịch làm việc xem thế nào. Làm tốt trước sau hãy kiến nghị, giờ đòi tằng chỉ có ra đường

7. ThuocYeu

ThuocYeu Thành viên nhiệt tình

Công việc cũng khá vất vả, khối lượng công việc không phải là nhỏ. Việc này bạn phải thương lượng với xếp về vấn đề lương lậu. Nếu cảm thấy không ổn thỏa, bạn có thể ra đi mà chẳng cần vấn vương làm chi, mình tin với trình độ như của bạn dư sức kiếm được >6tr 1 tháng. :)

8. chi dân

chi dân Thành viên tích cực

Nếu bạn cảm thấy mức lương cty đó trả cho bạn không tương xứng với công sức mà bạn bỏ ra, đi làm mà không thấy thoải mái, cảm thấy bị bóc lột thì tốt nhất là nên tìm chỗ khác. Tuy nhiên, bạn cũng nên cân nhắc cho kỹ trước khi đưa ra quyết định là có nên nghỉ việc hay không. Giờ hầu hết cty nào cũng muốn khai thác tối đa nguồn nhân lực, nên nhân viên thường phải kiêm nhiều việc là chuyện thường ở huyện. Còn tất nhiên, nếu thấy chỗ nào đãi ngộ tốt hơn thì nên chuyển càng sớm càng tốt :)

Nghe bạn nói seo hàng loạt web ngỡ đâu tưởng bạn seo vài ngàn từ khóa chứ.. ai ngờ lại chỉ có vài chục từ thôi à :v

9. thietbidobac

thietbidobac Thành viên tích cực

Mình thấy công việc và lương như thế nào thì còn tùy thuộc năng lực và hiệu quả công việc nữa. Đưa ra list công việc phải làm thì nhiều vô kể nhưng thực tế việc bạn phải làm và hoàn thành hàng ngày, hàng tháng là bao nhiêu nữa. Seo thì tất nhiên vẫn yêu cầu phải làm đều đặn và thường xuyên còn chạy adword lâu lâu mới chạy, quảng cáo face cũng vậy, thiết kế banner cũng ko hẳn là ngày nào cũng thiết kế.
    Nói chung bạn nhận thấy hiệu quả công việc của bạn ở mức nào, lợi nhuận bạn mang lại cho công ty hàng tháng là bao nhiêu và năng lực tài chính của công ty bạn nữa, từ đó đưa ra đc mức lương hợp lý

10. nguyendark

nguyendark Thành viên tích cực

nếu bạn cảm thấy công việc bạn làm được trả mức lương không phù hợp thì bạn nên nói thằng với quản lý or SẾP, vì thật sư "ai cũng làm vì tiền" nếu bạn đã nói chuyện với nhau nhưng không giải quyết được vấn đề thì nên ra đi thôi...
    Lúc trước mình làm: SEO, IT, thiết kế web, lặt vặt nhiều thứ Lương 4m vẫn ok vì mình không bị ép buộc vào vị trí trên GG...