anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Vừa làm seo vừa làm sales mà vẫn không đủ sống

Thảo luận trong 'Gặp gỡ - Giao lưu - Tâm sự' bắt đầu bởi thanhluc, 11 Tháng bảy 2013.

Lượt xem: 27,186

1. luattiendat

luattiendat Thành viên

SEO với Sales gắn luôn với nhau rồi, thử nghĩ tới việc tách ra mở cty đi. Tự SEO tự bán, được ăn cả, ngã về không, cũng hay mà

2. MrRuaBien

MrRuaBien Thành viên tích cực

Cái gì cũng biết nhưng chẳng cái gì giỏi, đó cũng là căn bệnh em mắc phải trong khi người ta chỉ cần giỏi một cái thoi là có cả Đống tiền rồi

3. lythuht

lythuht Thành viên

ko làm được thì nghỉ, chuyển chỗ, tìm chân trời mới, mức lương mới, áp lực mới,

nghĩ nhiều làm gì bạn :3

4. yennhikorea

yennhikorea Thành viên nhiệt tình

Không biết lương bác bao nhiều nhưng nếu làm cả SEO lẫn Sale mà lương tháng không được chục triệu thì nên nghỉ bác à

5. remminhdang

remminhdang Thành viên

Theo mình một người đã có kinh nghiệm lâu năm thì nên ra ngoài tự làm cho bản thân mình, còn nếu đi làm thuê cho công ty, thì cố gắng làm miệt mài nhiệt tình để sau này mình tích lũy được kinh nghiệm làm việc phát triển cho bản thân.

6. phucthinhlv

phucthinhlv Thành viên tích cực

mình vừa làm seo vừa làm sales lương tháng tâm 4 triệu đây bác, đang oải và muốn bỏ cả 2 nghề luôn đây

7. hiepnguyenhuu

hiepnguyenhuu Banned

chính xác, nhưng tập trung vào một nghề mới lên được đỉnh cao nhé.

8. trungphucqndk

trungphucqndk Thành viên

Mình cũng giống bạn đấy, đi xin việc lỡ nói biết SEO, thế là vừa sales, khi rảnh vừa làm vừa học Seo luôn. Cũng may là trang web seo từ khóa ít cạnh tranh nên sau gần 1 tháng một số từ khóa vào top 10 rồi, đõ mệt.
    Mình nghĩ là thế này, bạn nên tập trung vào sales để kiếm khách hàng nhằm tăng lương. Còn Seo thì khi rảnh, ngày bỏ ra 1 tiếng, cí máy tính thì tối làm. Bác mới Seo nên vừa làm vừa học như vậy cũng tốt mà. Ít lương nhưng có kinh nghiệm.
    Hướng thứ 2 là bác nhảy việc khác, tuy nhiên nhảy việc nên lưu ý là cứ làm chỗ hiện tại và nộp đơn chỗ khác, khi nào có chỗ tuyển rồi nhảy. Tránh việc nghỉ rồi mới đi xin, 1,2 tháng xin k được thì vỡ mồm. Bác đam mê Seo thì tối về có máy tính kiếm dự án, sản phẩm nào đó rồi seo, nếu nó mà tốt thì có khi bác kiếm dc thu nhập từ đó.
    Biết Seo có nhiều cái lợi, mình nghĩ bạn nên theo đuổi nó.

9. adminiseo

adminiseo Thành viên

Hình như tất cả anh em ở đây đều ngộ nhận về sales, mỗi người một khả năng riêng, bạn seo giỏi chưa chắc làm sales, làm sales nó không đơn giản như vậy đâu, minh tin rằng rất rất ít người có thể làm tốt cả hai việc cùng một lúc,

10. vananhsuty

vananhsuty Thành viên

lương bao nhiêu mà bác than vậy, lương em có 3 -4 triệu mà chẳng dám than, mới mày mò tập seo kiếm thêm thu nhập