anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Website chuẩn seo ? mụ mị hay hoang tưởng

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi bangtam, 30 Tháng chín 2014.

Lượt xem: 10,953

1. nguyenvanteo

nguyenvanteo Thành viên nhiệt tình

Cũng chả có một cái tiêu chí gì gọi là Chuẩn Onpage cả, nói tiêu đề google cập nhật xuống ~55 ký tự, mình để luôn gần 80 char nó vẫn hiển thị đầy đủ hơn mobile. Google nó cũng chỉ nói là hãy xd web sao cho tiện lợi với người dùng nhất chứ cũng chả thể đặt ra 1 chuẩn onpage nào cả

khophimviet thích bài này.
  2. tubepnhua

tubepnhua Thành viên

Đây nói gọi đầy đủ là "thiết kế website chuẩn để SEO", chuẩn ở đây thì nó là các tiêu chí "cần" và phụ thuộc đơn vị thiết kế website lấy "chuẩn" như thế nào???

3. skychiper

skychiper Thành viên

Với SEO không có gì là chuẩn cả. Các tiêu chí cũng chỉ du chúng ta những người làm SEO đặt ra cho nhau mà thôi chứ Google, Microsoft, Yahoo... họ có đặt ra đâu. Bên cạnh đó là ai có tiếng nói trong thế giới SEO (chứa biết tài năng đến đâu) khi phát ngôn nó là chuẩn thì là chuẩn. Chính vậy có rất nhiều bạn tìn vào những con người này mà tự đánh mất đi chính phong cách, sáng tạo SEO của mình.

Kể cả onpage sẽ không có gì là chuẩn cả. Bạn coi nó là chuẩn thì nó là chuẩn với bạn nhưng người khác thì không. Bên cạnh đó nhiều chuyên gia cứ đủ h1,h2,h3 + số lượng từ khóa xuất hiện là chuẩn mà chưa cần xem nội dung có sức hút ko?, nội dung có sự gắn kết chưa.....

Nói chút vậy để nhiều bạn hiểu hơn. Bạn có thể thử hỏi 5 người không biết nhau xem đâu là chuẩn SEO, họ sẽ cho bạn 5 cách lý giải cũng như rất nhiều điểm khác nhau của 5 người đó.

bangtam and nguyenhoang like this.
  4. truongkiemtuongtu

truongkiemtuongtu Thành viên

Theo thuyết tương đối của Albert Einstein thì làm quái gì có cái gì gọi là chuẩn hết được tương đối thôi . Chủ thớt chắc chưa làm sale nên mới soi mấy câu chém gió của họ. Không chém thì ai ký hợp đồng với họ. Mà cái chuẩn thì nó cũng tương đối thôi họ nói web chuẩn seo thì cũng đâu có gì mà soi xét kĩ thế :v

bangtam and gianphoihanoi like this.
  5. gianphoihanoi

gianphoihanoi Thành viên

Tất cả mọi thứ "chuẩn" trong cuộc sống đều do con người đặt ra, nghĩ ra.
    Mình cho nó là chuẩn thì nó là chuẩn. Mọi thứ chỉ mang tính chất tương đối thôi, bàn cãi làm gì.

truongkiemtuongtu thích bài này.
  6. nguyenhoang

nguyenhoang Administrator Staff Member

Bạn nói không sai.
    Tuy nhiên theo mình, ở một góc nhìn khác @bangtam muốn bày tỏ quan điểm riêng. Cách nhìn này khá gai góc (cũng như nhiều topic khác của bạn ấy). Nhưng theo mình là cần thiết. Vì nhờ thế chúng ta có cái nhìn toàn diện hơn về một vấn đề cụ thể.

lynguyen and thaimeo like this.
  7. bangtam

bangtam Administrator Staff Member

Mình làm marketing bạn à, mình chỉ bày tỏ quan điểm riêng về việc mình nhận ra còn ai hiểu sao cũng được :):):)
    Thanks bác, mình chỉ nghĩ theo cách mình cảm nhận được, và bác nói làm mình thấy an ủi chứ không bị ném đá,hjhj.

8. vietnd

vietnd Thành viên

Bây giờ đi đâu, gặp ông thiết kế web nào cũng bảo sẽ thiết kế chuẩn seo, nhưng rồi cũng chẳng đi đâu đến đâu cả. Chỉ là thêm vào bịp khách hàng, may mắn thì gặp đc ông thiết kế xong seo cho mình luôn thì chuẩn hơn chút

9. ltpit

ltpit Thành viên nhiệt tình

Chuẩn seo thì không ai chắc chắn 100% cả, quan trọng là các seoer tự tìm hiểu và cấu trúc cho phù hợp, thuận lợi với việc seo của mình.

10. hoangvan

hoangvan Thành viên

"website chuẩn seo" thì cũng đáp ứng được một số yêu cầu của gg và thân thiện với seo thôi, chứ đòi hỏi phải đạt tới ngưỡng hoàn hảo thì chắc là không có, vì bố già gg luôn luôn thay đổi chứ có nằm im đâu

lynguyen thích bài này.