anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Xây dựng vệ tinh blog cho hợp lý?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi thuctapseonx, 12 Tháng một 2016.

Lượt xem: 4,002

1. mainsons

mainsons Thành viên

Theo mình nếu bạn định xây dựng theo kiểu làm vệ tinh dài hạn thì chú ý chút đến cách xây dựng nội dung.
    Nếu làm nội dung về nội thất thì các backlink cho quần áo sẽ ít giá trị.
    theo mình bạn nên xây nội dung cho chuyên trang nội thất để đạt hiệu quả cao nhất. sau đó tạo thêm trang thời trang và link từ trang blog nội thất sang trang blog thời trang.

thuctapseonx thích bài này.
  2. ntechfim

ntechfim Banned

Đã làm seo mà không có 1 hệ thống blog site vệ tinh thì khó làm được seo bạn ạ, còn không quản lý được thì không làm seo được. Blog là site vệ tinh của google giúp làm seo hiệu quả và free nhất đấy bạn ạ

3. hocseogoogle

hocseogoogle Thành viên

Việc làm blog tạo các site vệ tinh là rất cần thiết nhưng theo mình bạn cần có blog khoảng 2 đến 3 blog cả wordpress và google. Nội dung phải được đặt lên hàng đầu như vậy chất lượng cho site chính sẽ tốt hơn nhiều.

4. lekimhoa

lekimhoa Dự bị

mình thấy seo trên Blogsport dễ lên hơn thì phải, mình cũng làm vài cái thấy cũng khá ổn ổn, nhưng mình nghĩ nên đa dạng thì tốt hơn,

5. MVTuts

MVTuts Thành viên

Hiện tại mình dùng 1 email cho 10 blogspost và đã chạy được 1 thời gian rồi nên yên tâm. Nếu các bạn chắc ăn hơn thì 5 blog cho 1 email. Vậy có mất cũng không bị sao.

P/s: trước giờ mình dùng email tới giờ chưa hề bị trục trặc gì về email, trừ khi bạn tham gia các dịch vụ nào đó có dùng email, mà dịch vụ đó bạn chơi bẩn thì nó mới khóa email đẫ đăng ký cho dịch vụ đó thôi.
    Còn vụ khóa luôn cái email của google thì mình chưa nghe tới bao giờ :D

6. xinhkhong

xinhkhong Thành viên

Ngon lành không vần đề bạn nhé, bản thân mình thì có nhiều vệ tinh như bạn vừa nói, thật ra nó chỉ mất thời gian của mình thôi còn lại điều hiệu quả hết.

7. ngtram

ngtram Thành viên

Được bạn à, các dự án sau post bài lên đó lại tốt ấy chứ. Quan trọng đã làm về tinh nội dung bạn cũng làm cẩn thận 1 chút nữa.

8. tienthanhnguyen

tienthanhnguyen Thành viên nhiệt tình

Làm càng nhiều càng tốt, chẳng có giới hạn nào cho ai cả, cái quan trọng nhất là mình có chắm chút cho nó được hay không, chăm sóc như thế nào và đến đâu thôi.

9. dangquyet

dangquyet Thành viên nhiệt tình

Nếu bác có đủ khả năng lằm thì làm cùng blog và wpr là hệ tinh kim tự tháp web 2.0 về vệ tinh và vệ tinh về web chính, chứ dùng đẩy trực tiếp về web chính hay bị phạt lắm

10. lcnvn

lcnvn Dự bị

Blog vệ tinh nên mỗi mail một cái, theo cảm nhận của mình thì thuật toán càng ngày càng xiết lại, dùng chung cũng có thể bị ghi nhận là spam.