anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Xây hệ thống PBN nhiều nhưng không có view thì có chất không?

Discussion in 'Xây dựng Liên Kết' started by Mr-Giang, Dec 22, 2017.

Lượt xem: 9,526

1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,290
    traffic là cái có thể bơm ảo được bạn nhé, DA PA quan trọng nhưng chưa quan trọng bằng chất lượng nội dung
    vào cái site miễn phí đó, index được chừng đâu khoảng 300 index mà bạn kêu nó chất lượng? mình không biêt là bạn tự viết hay copy, nhưng chất lượng bài viết cũng tầm tầm như một số site về máy tính khác, tức là không có gì đặc sắc
    Đang nói về site bạn chất lượng hay không, bạn cãi không được lại quay sang bảo có đơn hàng hay không?
    Site của bạn rõ ràng là không chất lượng xét theo các tiêu chí: chất lượng bài viết, số lượng index, tuổi thọ tên miền, và các chỉ số DA PA, TF, CF...
    Còn nhừng site kém chất lương từ khóa lên top? Có đầy bạn nhé, có hàng triệu site kém chất lượng vẫn lên top như thường khi chủ website dùng một số thủ thuật đánh lừa google. Nhưng những site đó trụ được bao lâu? Hay chỉ vài năm rồi nó đi về nơi xa? Đa số là đi về nơi xa bạn nhé

2. mienzland

mienzland Dự bị

Thanks Received:
    8
    Bạn thử ví dụ hộ mình xem key nào search 4k2 1 tháng mà có site kém chất lượng lên top 10 hộ mình với?
    DA PA không ảo dc sao?
    Theo bạn 300 index là ít, bao nhiêu mới đủ?
    Mình check trang gtvseo()com chỉ có 103 index thôi, trang đó cũng cùi sao?

temoro and nguoilamdong thank this.
  3. tdhcom

Thanks Received:
    1,290
    bạn không hiểu thế nào là tiêu chí backlink chất lượng và bạn cũng không biết đánh giá một backlink chất lượng là thế nào mà cứ thích chầy cối nên mình nghĩ là mình sẽ không giải thích hay tranh cãi gì với bạn nữa. Mình nghĩ mình chỉ nói với người hiểu chứ mình sẽ không nói với người không hiểu. Ban đầu mình hiểu nhầm là bạn hiểu nên đã cố giải thích
    bây giờ bạn mở topic, hỏi anh em IDVS trên này xem cái site kia của bạn có phải là site chất lượng không cho anh em IDVS phán nhé, khi đó bạn sẽ biết thế nào là khái niệm "chất lượng" nhé. OK?

4. mienzland

mienzland Dự bị

Thanks Received:
    8
    Bạn nói thì phải có dẫn chứng? mình bảo bạn đưa ví dụ site nào kém chất lượng mà có top bạn cũng k đưa dc? bạn nói index có 300, mình đưa ví dụ 1 site index 103 bạn cũng không giải thích dc.
    Chỉ muốn nói là: Ngồi đợi 4 năm để PA DA lên 40 50 thì công ty phá sản, ny nó bỏ lấy ck đẻ đc 2 đứa rồi. Thân!

minhclear and nguoilamdong thank this.
  5. tdhcom

Thanks Received:
    1,290
    dẫn chứng cai gì bạn?
    nhiều site mới tinh có nhiều từ khóa lên top nhưng không có nghĩa là site đó chất lượng, vì từ khóa lên top đôi khi là kết quả sát với truy vấn tìm kiếm hơn thì được đứng top cao hơn, đây là ảnh hưởng của Rankbrain như mình đã nói ở trong một bài viết trước
    một số từ khóa site đó đứng top và site chất lượng là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau, và rõ ràng là site bạn không chất lượng, khi xét đến tất cả các tiêu chí
    bạn không muốn đợi 4 năm thì bạn phải tự đi tìm link, bạn phải sáng tạo được nguồn link, làm SEO bạn không có khả năng tự sáng tạo thì sao bạn trụ được?
    Cuộc sống này vốn rất công bằng: bạn muốn có chất lượng nhưng bạn không chịu đầu tư xây dựng hệ thống, chỉ thích dùng miễn phí, và bạn cũng không chịu kiên nhẫn chăm cái cây nhưng bạn muốn hái quả thật nhanh (6 tháng). Sao bạn khôn thế, khôn hết cả phần thiên hạ

6. shopquankaki

shopquankaki Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    137
    e SEO còn gà, cứ thấy site nào nhiều traffic tự nhiên thì cho là site chất, thế thôi. Làm SEO mà chẳng quan tâm tới DA, PA gì cả mà vẫn lên được top với từ khóa trung bình.

7. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    502
    Vâng hệ thống PBN tạo nên để đổ traffic về site chính qua việc trỏ liên kết thế mà hệ thống ấy ít view hoặc không có view thì chắc cũng chất lắm rồi mà chất thành đống gì đó ? không đúng như mong muốn ban đầu của người xây dựng nên hệ thống đó !

8. thanghekhoc

thanghekhoc Thành viên

Thanks Received:
    26
    Theo mình nghĩ chắc chắn là không rồi, nên xây dựng các website vệ tinh có lượt truy cập mới giúp nhiều cho site chính. Thay vì làm hàng trăm cái vệ tinh không ra gì tại sao không dồn công sức vào vài cái chất lượng thôi.

9. cuathuyluc

cuathuyluc Dự bị

Thanks Received:
    3
    Bác thử kiểm tra lại nội dung website xem, Nội dung ko hay, hấp dẫn rất khó có thể kiếm view. Hoặc thẻ meta, title đã bắt mắt và hấp dẫn hay chưa, share nhiều lên trên mxh xem

Mr-Giang thanks this.
  10. Mr-Giang

Mr-Giang Thành viên

Thanks Received:
    43
    Chưa hiểu ý bác lắm.

Share This Page